Hạng F
14/9/04
9.907
28.675
113
Q3
Re:Tình ngay lý giang - Đậu xe các bác cẩn thận ngó trước sau!

Năm kia năm kìa có bác Trung Tá rạch xe Mer ở NDC Q1 đó, cũng tại đậu gia chủ không vừa lòng, chơi chiêu rạch capô luôn

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38

Thì các bác cứ giả sử mình là bà chủ nhà trong chuyện này đi xem có khó chịu không đã, em nghĩ muốn đậu ngay trước nhà người ta bác chủ nên nói trước 1 tiếng thì đâu có chuyện (vì nếu bả không cho thì đã không dám đậu rồi.)

Last edited by a moderator:
luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0

gian chứ hổng phải giang nhe bác chủ :D

Hạng B2
12/4/11
261
20
18

corolla95 nói:
cái vụ đậu xe này đến nhức đầu
lý: đất nhà anh trong giấy là bao nhiêu m2, tui không cản trở, đậu ngay cửa là ok.
Tình: đậu chủ nhà khó chịu ra chửi .....có khi rạch xe, xì bánh
Văn hóa của ta là thế a
Em nghĩ làm gì cũng phải đứng vào vị trí cả 2 bên mới nói văn hóa được. Lý như bác thì hơi bị "lý sự cùn". Đậu cửa chính nhà người ta, xe họ có việc đi ra thì bê qua xe bác à ? Ông anh bác chủ thớt cũng lãng xẹt. Sao ko đỗ cửa nhà mình mà phải leo qua đỗ cửa nhà người làm chi cho phiền, chắc lại khôn lỏi chứ gì ? Lúc xảy chuyện ổng trốn đâu ko ra mặt mà để bác ấy đứng ra đối đáp ?

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S

ttvo nói:
Bên em toàn gặp hàng xóm khôn vặt. Nhà mình để trống cho thuê hoặc tự kinh doanh, xe thì đem qua nhà hàng xóm để năm này tháng nọ, nói thì nói mình khó chịu. Còn không nói chắc họ nói mình ngu, he he.
Giờ mới vướng thêm thằng bảo hiểm dầu khí , chẳn lẻ gì củng quất tới.
Em cũng bị, nhà hàng xóm là quán nước nổi tiếng đông khách. Cứ hết chổ kê bàn là nó bê qua kê trước cửa nhà em. Khổ cái khách nó chả biết gì, mình mở cửa không được nó trố mắt dòm. Hôm rồi bực quá em đem vòi rửa xe ra....:D

Hạng B2
27/7/08
383
106
43

Gia_Định nói:
- giang = con sông, xin quá giang, giang sơn, giang hồ
Dạ, Giang em là Giang này nè các bác, hehehe...
Mà nghĩ "Ông anh em" cùi bắp thiệt... Ổng mới thú nhận với em cái đó là do cái bánh con X5 của ổng "cạp" mấy hôm trước... Ổng có nick trên OS nè các bác... chắc qua giờ ổng hắc xì dữ lắm, kekeke....

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S

hoa_kts nói:
Gia_Định nói:
- giang = con sông, xin quá giang, giang sơn, giang hồ
Dạ, Giang em là Giang này nè các bác, hehehe...
Mà nghĩ "Ông anh em" cùi bắp thiệt... Ổng mới thú nhận với em cái đó là do cái bánh con X5 của ổng "cạp" mấy hôm trước... Ổng có nick trên OS nè các bác... chắc qua giờ ổng hắc xì dữ lắm, kekeke....
Nếu là tên bác thì sửa lại viết hoa đi bác: "Tình ngay lý Giang - Đậu xe các bác cẩn thận ngó trước sau!" :D

Hạng B2
27/7/08
383
106
43

Các bác khó quá, em vô sửa rùi, phù... lòi ruột, ke ke ke

Hạng F
14/9/04
9.907
28.675
113
Q3

Viết vậy bác không hiểu hả? kém tiếng việt thế ?
Ý tui là khg cản trở nguời ta , bác hiểu ra chưa ạ
tui xin thêm chữ hoặc cho bác vừa lòng nhé

glare2 nói:
corolla95 nói:
cái vụ đậu xe này đến nhức đầu
lý: đất nhà anh trong giấy là bao nhiêu m2, tui không cản trở, [hoặc] đậu ngay cửa là ok.
Tình: đậu chủ nhà khó chịu ra chửi .....có khi rạch xe, xì bánh
Văn hóa của ta là thế a
Em nghĩ làm gì cũng phải đứng vào vị trí cả 2 bên mới nói văn hóa được. Lý như bác thì hơi bị "lý sự cùn". Đậu cửa chính nhà người ta, xe họ có việc đi ra thì bê qua xe bác à ? Ông anh bác chủ thớt cũng lãng xẹt. Sao ko đỗ cửa nhà mình mà phải leo qua đỗ cửa nhà người làm chi cho phiền, chắc lại khôn lỏi chứ gì ? Lúc xảy chuyện ổng trốn đâu ko ra mặt mà để bác ấy đứng ra đối đáp ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/08
383
106
43

Ui các bác, bình loạn cho vui mà.... giữ Hòa khí cho giống tên em nhé... (em tên Hòa)
Em xin đánh chánh là ông anh em có ra "chào hỏi" bà chủ nhà nên em mới có cớ "bỏ chạy".. các bác nói vậy.. ổng vào đâm em lòi ruột ah...