Thảo Luận Chung Tình ngay nhưng lý gian???

Chiều nay tôi đi làm về, đến ngã 4 gặp thấy một trường hợp mà khiến tôi suy nghĩ suốt đường về. Tôi nghĩ trường hợp này cũng có thể rơi vào tôi hay các bác vào một ngày đẹp trời nào đó.
Số là chiều nay, trên đường đi về thì xe rất đông. Các xe nối đuôi nhau nhích từng tí một. Đến ngã tư, tôi chạy sau một bác BMW, bác này chạy sau bác taxi. Khi đèn xanh bác được một lúc thì bác taxi mới tiến đến được trước vạch sơn ngang cột đèn. Tranh thủ một chút thời gian đèn xanh cuối cùng, bác taxi nhấn ga vọt lẹ qua, bác BMV bám sát theo. Khi bác BMW qua được nửa thân trước (so với vạch ngang) thì bác taxi dừnhg lại vi phía trước có xe. Lúc này đèn đồng thời chuyển vàng và đỏ. Những bác BMV không nhích lên được. Xui là lại có mấy chú xxx đứng "ngắm cảnh" tại đó, vì vậy bác BMW được chỉ vào. Tôi hấy bác này cãi nhau với chú xxx và tay chỉ vào bác taxi. Hình như bác ấy cho là vì bác taxi thắng lại nên bác ấy mới kẹ, chứ lúc bác ấy qua ngã tư là đèn đang xanh. Em không biết kết quả cuối cùng thế nào. Tuy nhiên, trường hợp này có bị xử lý vì tội vượt đèn đỏ không các bác???
Lần sau qua ngã tư, nếu thấy phía trước còn đông xe quá, chắc tôi cứ đứng lại sau vạch sơn đợi thêm một tua xanh - đỏ nữa cho chắc anh các bác nhỉ.

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net
RE: Tình ngay nhưng lý gian???

Cách tốt nhất là chạy đừng có bám đuôi khi qua ngã tư khi mình không chắc sẽ kịp wa khỏi đèn xanh hay không. Dzễ dính truờng họp này lắm. Nếu nhắm phìa trước còn kẹt xe dài dài thì đừng nên vượt, cho dù đèn xanh. Kệ, xe sau nó bấm còi chửi thì các bác cứ kệ nó.

Chạy xe là phải dự báo trước tình huống sắp xảy ra. Bác Bim có lẽ chưa có kinh nghiêm nên xui bị dích chấu

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Tất nhiên là vượt đèn đỏ thí không nên cố quá vì nếu như gặp trường hợp như trên thì cũng không vui cho lắm nhưng theo em nghĩ thì *** không phạt được bác đi xe BMW đâu , vẫn còn đèn xanh thì vẫn được đi tiếp chư chẳng qua là có vật cản đằng trước thôi .

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

:)tình huống này em cũng đã gặp.pác chạy pim nếu khéo léo ngoai giao sẽ ko pị phạt.em thấy càng cãi thì mình lại càng lỗ
.xxx sẻ ko có dự tính gọi pác pim vào làm zì nếu ko phạt pác ấy.ko lẽ gọi vào nhắc nhở [8|].
em thì áng chừng mấy cái đèn cho chắc.em cũng hơi ẩu chỉ sợ nôn wá mà thắng ko kip thì lại khổ mà mình thắng kịp thì pít đâu sau lưng mình cũng có 1 pác ỉn cho mình 1 phát thì thôi rầu lun:(.
pác Chit :em xin pắt chước pác
Cẩn tắc vô áy náy

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Tại xe đó là BMW, chứ chạy Lanos thì chắc xxx kg thổi đâu :D

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Có lần em đang chạy trên đoạn Điện Biên Phủ cắt Nam Kì Khởi Nghịa tới ngã tư, chiêc bus 50 chỗ chạy kế bên em nó che mất tầm nhìn của em nên em đâu có thấy được đèn giao thộng Cũng tại lúc đó em chạy bên hông nó và cũng hơi bám đít nó . Thế là đèn đỏ, nhưng xui là cái xe bus nó dài wé nên lúc đèn đỏ nó đã ở giữa ngã tư, xe em phía sau . Có chú *** canh me sẵng, ngoắc em vô, quy tội em vượt đèn đọ Em cãi với bác í thế là bác í chỉ phạt em 25 K về tội không cài dây an toàn . Và bữa khác em cũng đi trên đoạn đó cũng thấy một chú Bim bị y chang em, bi một chú *** ngay tại vị trí đó ngoắc vào . Các bác nhớ cẩn thận nhe, đoạn đó các chú *** bít mình hay bị khuất tầm nhìn nên hay canh me lắm đó

Vì vậy đây là kinh nghiệm cho các bác OS luôn, tới các ngả tư nên đi chậm, nhìn đèn cho kĩ, đừng có bám đít khi thấy không kịp vượt đèn xạnh

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Tôi cũng bị một lần, khi mình vượt qua vạch thì đèn vẫn xanh, nhưng vì phía trước vướng xe rẽ trái, nên khi đèn đỏ xe mình một nửa xe ở trên vạch. Bac xxx chỉ nhắc nhở, tôi có cho xe lùi xuống, vì lúc đó xe sau không bám đuôi xe mình. Lần sau rút kinh nghiệm, thấy không qua được là dừng lại trước vạch mặc dù đèn đang xanh. Nhưng mà các bác tài phía sau, còi, đèn và đôi khi xửng cồ muốn thủng màng nhĩ luôn. Một lần tại ngã tư có đèn phân luồng, tôi dừng lại chờ đèn rẽ trái , lúc đó đi thẳng vẫn có thể đi vì đèn đang xanh, thế là một bác xe tải nhẩy lên xửng cồ vì tội sao không đi. Bó tay luôn, cũng chẳng muốn cãi nhau, nhưng trong lòng thì ấm ức vì mình đi đúng mà.

Hạng D
9/1/06
2.611
12.448
113
HCM

sonnguyen viết:
Tại xe đó là BMW, chứ chạy Lanos thì chắc xxx kg thổi đâu
Bá nào chạy Lanos thì đừng bắt chước nhé. Không riêng gì BMW, thấy xe 4 chỗ mà vi phạm là thổi tuốt . Các chú ấy nhìn thấy chiếc xe chình ình trước mặt mà không thổi thì mới lạ. Xe nào biển số tư nhân là thổi hết . Taxi ít khi thổi là vì biết các chú tài ấy chạy kiếm cơm, nên vô thì năn nỉ hòai, ảnh hưởng đến công ăn việc làm chú công an nhân dân.

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Nếu thấy bên kia ngã tư có nhiều xe không giải tỏa kịp thì các bác nên dừng lại bên này, vì đơn giản đây là ý thức đúng để tránh kẹt xe. Nếu như bác BMW kia thì tui nghĩ bị kêu vào cũng đúng nhưng không nên phạt mà chỉ cần nhắc nhở, nếu bác tài biết điều thì bỏ qua, nếu cố cãi thì phạt luôn.:D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3

Dự đoán trứoc hay hơn các bác ợ, như bác Chít là số 1 , xe sau họ bít chướng ngại họ cũng thông cảm ...còn hơn là kẹt cả búi[8D]
Còn kèn hay gì gì thì kệ nó, dám ủi đít không :D

Last edited by a moderator: