Thảo Luận Chung Tình ngay nhưng lý gian???

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
RE: Tình ngay nhưng lý gian???

Bi như vậy chắc tức chết luôn quá mấy bác ơi,mình đâu có vi phạm gì đâu ah2,chẳng qua do chiếc taxi chạy trước thắng lại nên mình phải thắng theo mà xui cho bác chạy BMw là ngừng lấn qua vach sơn nên mới bi như vậy,mấy chú công gặp xe này mê như cua nướng vậy đó các bac1 ơi nên thôỉ lại chủ yếu chũng kiếm chút đỉnh vậy mà

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Trích đoạn: maihan

Nếu thấy bên kia ngã tư có nhiều xe không giải tỏa kịp thì các bác nên dừng lại bên này, vì đơn giản đây là ý thức đúng để tránh kẹt xe. Nếu như bác BMW kia thì tui nghĩ bị kêu vào cũng đúng nhưng không nên phạt mà chỉ cần nhắc nhở, nếu bác tài biết điều thì bỏ qua, nếu cố cãi thì phạt luôn.:D:D:D
Không phạt được đâu bác à, không luật nào cấm như vậy cả, phải đâu cảnh sát muốn phạt ai là phạt không cần luật :D
Cứ yên tâm về cái vụ phạt đi bác, chỉ sợ xe cùn nào bên kia ngã tư họ tức, họ cho rằng bác không biết điều, họ ủn cho một phát là đi cái mỏ xe đẹp.
Ngã tư Lê Quý Đôn và Võ Văn Tần, ngay khúc trường Lê Quý Đôn, có lần tan trường đường đông, xe hướng LQĐ ra NTMK kẹt hết nửa ngã tư khi đèn còn đang xanh, khi đèn chớp vàng bên kia em từ bên VVT tính chui qua cái khe nhỏ để tiếp đường VVT theo chiều bên em, tự nhiên có chú Camry mới ton phóng tới từ LQĐ, vượt đèn vàng và lấp vào cái khe trống ấy, đứng lại -> kẹt tiếp. Em tức quá suýt thả chân thắng cho chú một phát rồi ra sao thì ra . Nhưng sực nghĩ tới cái Logo OS sau đít em ghẻ của em nên em dằn lại được ... hehe

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Cái vụ này mấy Bác có cải đằng trời , vì trong luật có ghi khỏang cách an toàn giửa 2 xe mà . *** vịn vào cái này phạt đó mấy Bác ơi . Nếu Bác giử đúng khỏang cách theo luật qui định thì kô tài nào Bác có thể cán vạch, khi xe trước chưa qua hết ngả tư

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

Có một nguyên tắc (viết rất rõ trong luật giao thông của Úc) là xe chỉ được vào giao lộ khi đảm bảo là sẽ qua được bên kia mà không làm tắc giao thông, như vậy đồng nghĩa với việc là đến đầu giao lộ các bác phai đợi cho xe đi trước qua hẳn bên kia rồi mới chạy tiếp.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

ko biết luật thì bị fạt là đúng rồi... trên nguyên tắc... lúc đèn chuyển qua vàng (hoặc đỏ) mà xe bác đã mớn vạch (tức là đã vào giao lộ) thì bác bắt buộc fải đi để giải fóng giao lộ... vậy có lẽ bị fạt vì ko đi... :D:D:D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em thì cứ canh đèn và giữ khỏang cách với xe trước, khi thấy nó trống mà đèn vẫn xanh thì pặc 1 phát qua luôn bên kia... còn nếu đường đông thì cứ rà rà chờ đèn đỏ áh. Cẩn tắc vô áy náy... lỡ mình kẹt giữa đường thì ảnh hưởng đến cả bầy còn lại.

Hạng B1
2/4/05
79
2
0
HCM

đường vắng, em tăm luôn, đường đông em lết ....

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: milaross

Cái vụ này mấy Bác có cải đằng trời , vì trong luật có ghi khỏang cách an toàn giửa 2 xe mà . *** vịn vào cái này phạt đó mấy Bác ơi . Nếu Bác giử đúng khỏang cách theo luật qui định thì kô tài nào Bác có thể cán vạch, khi xe trước chưa qua hết ngả tư

Bác milaross nói chí phải. Có điều theo đúng luật nầy thì cầm chắc là hàng chục bác tài phía sau đang lầm bầm chửi thề trong họng, khi qua mặt sẽ ngoái lại nhìn các bác với tia mắt hình viên đạn hoặc ép cho các bác một cái dằn mặt cho bõ tức. Luật là cách xe trước 30m, nhưng LỆ thì đồng nghĩa với bị chửi. Đành phải phép vua thua lệ làng thui he he. Tui chắc trên thực tế không có bác tài nào đúng luật nổi khoản này với điều kiện giao thông nội thành như hiện nay.

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Thì em nói *** phạt theo luật chứ đâu có căn theo lệ . Chạy trong tp em cũng đâu có giử được khỏang cách an toàn đó (nếu giử được em là thánh nhân rùi , hehe)

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Tui có mấy lần ngồi xe của mấy ông bạn tui chạy đường VN. Xe Camry 3 chấm láng cóng mà bạn tui có vẻ không để ý chút nào, cứ gí sát vào đít xe trước, nhất là những chỗ đông. Tui thắc mắc thì bạn tui mới cười và ôn tồn giảng giải cho cái óc mông muội của tui: "Nếu mà để một tý chỗ trống là mấy thằng xe máy len vào ngay".

Đi trên đường thấy ông bạn tui cũng căn sát bên cái tường bê tông phân cách. Lý do cũng vậy : "hở một cái là mấy thằng xe máy len vào ngay".

Tóm lại muốn "tử tế" chắc cũng không được. Mà thôi cái này lan man lại sang chủ đề "Văn hóa xếp hàng, Văn hóa hơn người nửa bánh xe" của người VN ta rùi.

Nói tới nói lui mãi cũng chả có kết quả chi!