Hạng B2
23/12/21
464
13.823
93
46
Bên Mỹ, Chính phủ Mỹ chi Ngân sách bình quân trong 3 ngày tuy mới chỉ bằng Việt Nam tổng thu Ngân sách trong 12 tháng,

nhưng được cái bù lại Bên Mỹ có hệ thống đường giao thông rất hiện đại, rộng lớn và kết nối. Trong khi đó Chính phủ Mỹ lại không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp,

nên các Hãng xe hơi của Mỹ luôn có những điều kiện và lợi thế rất lớn về Tài chính, Chính sách và Hạ tầng, để cung cấp được ra thị trường Mỹ các mẫu xe đời mới chạy hoàn toàn mới với số lượng hàng đầu Thế giới.
Top xe bán chạy nhất thị trường Mỹ 2021: Không có bóng dáng xe Hàn

• Angry
Reactions: Wuyền
Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
Chúng ta không nên cứ sa vào câu chuyện Nhật Hàn mãi
Top 10, top 20, thậm chí top 30 mà không có xe Hàn cũng bình thường mà, vì các anh hào top 10 top 20 đã chắc chân và giữ vững phong độ bao nhiêu năm nay, điều này đúng mà
Nhưng cũng không vì vậy mà chúng ta cho là Santa Fe, Tucson hay Sorento kém cỏi mà chúng ta nên nhìn ở góc độ những xe này họ đang vượt lên chính họ so với các năm trước, cả về chất lượng, thiết kế và an toàn...chưa vào top vì cần phải tốt hơn nữa, bán được nhiều hơn nữa...và chúng ta là người tiêu dùng thì nên thấy vui khi xe Hàn ngày càng đẹp hơn, bền hơn và an toàn hơn... Tất cả điều đó làm chúng ta đều có lợi
Xe Nhật hay xe Hàn thì họ đều có giá trị và khách hàng của mình, theo em là vậy
đúng rồi bạn, xe nào cũng có giá trị của nó, Hàn Tàu gì cũng dần tốt lên. Nhưng bạn quên rằng Hàn nó tốt hơn 1 thì Nhật nó lại tốt hơn 10 và Đức nó tốt lên tới 20. Bạn chạy nhanh hơn ko có nghĩa đối thủ bạn đứng im :)

Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
Trong một diễn biến khác , 10 xe bán ế nhất TT Việt, cũng vẫn xe Nhật áp đảo và cũng không có bóng dáng xe Hàn.
Bọn Hàn Cuốc quá tệ, bảng nào cũng lọt
Ế vì ko có tiền mua, trừ mấy con bình dân ra.
Ủa Vios của em đâu?

Dân Việt mình thông thái hơn hẳn bọn Mẽo, vios tốt thế mà bọn nó không chịu trải nghiệm cho biết mùi đời.
Vios sản phẩm cho thị trường dna thôi. Toy nó là cty đa quốc gia mà, ko fai cty toàn cầu như các hãng xe Đức

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Có bác nào có bxh tại châu Âu ko? Nghe nói Tucson bên đó bán chạy