Hạng C
28/2/15
997
706
93
40
8h lái thì ăn thua gì...thời già trâu 45T tớ lái 12h liên tục là thường, xuyên bang từ Đông sang Tây, từ Nam xuống Bắc cũng vài lần... Lái đêm là sướng nhất, cứ từ 80-110 ml/h mà quất... 10 năm rồi, chưa lái xuyên bang nữa.
Hôm rồi con Dzợ nó bảo " Thấy Ông lái cứng, có thích đi chơi... hay là Ô. lái qua Ohio đón con em kết nghĩa kết thân mẹ gì của nó ( Nó là SV trốn lại nên là dân nhập cư lậu)?! Tui nói " Tui khờ chứ ko có khùng, Bà Nội tui bảo đón tui còn ko đi, Nó nghĩ nó là ai!"... Bây giờ làm biếng lái xa lắm, trừ khi có Bồ thì đi à :eek:
Được tạo điều kiện thế mà còn chê kaka

Hạng C
28/2/15
997
706
93
40
Đúng vậy ...là hệ thống hạ tầng của VN mình hơi tệ ...Đi không nhiều, tốn thời gian, và nhất là mệt. Còn bên tây phương là thường, tôi có lần lái từ Minessonta qua vòng em Detroit đến Toronto 2 ngày 2 đêm, cũng khá ngán.
Còn một ngày đi 1000kms (đi hè) thì bình thường thôi. Lúc trẽ trâu tôi còn lái từ Paris đi Hambourg 8H lái.
Do đó vấn đề đi nhiều hay ít tuỳ thuộc vào nhu cầu, và nhất là bảo dưởng xe cho thật đúng ....
Hạ tầng là 1 phần, còn lại là VN đi lên từ xe máy nên thói quen người ta chưa thay đổi, được. Chạy xe mà phải tập trung cao độ, nào là bảng giao thông, nào là xe máy tạt ngang, nào là xe con bọn chen, .... Nên đi chừng 200km là mệt đuối luôn
Nghe mấy bác nói đi vài trăm km mà chạy toàn 100kmh trở lên là mê rồi

• Like
Reactions: Toietmoi and Osin
Hạng F
29/10/16
12.079
24.882
113
Pháp
Hạ tầng là 1 phần, còn lại là VN đi lên từ xe máy nên thói quen người ta chưa thay đổi, được. Chạy xe mà phải tập trung cao độ, nào là bảng giao thông, nào là xe máy tạt ngang, nào là xe con bọn chen, .... Nên đi chừng 200km là mệt đuối luôn
Nghe mấy bác nói đi vài trăm km mà chạy toàn 100kmh trở lên là mê rồi
Do đó điều mà ngưới cầm lái 4B phải để ý, có thể là từ thói quen 2B với tư duy lách đượ, đi được thì cứ đi ....
Còn vấn đề đi cả trăm, cả ngàn cây số một nhày là điều bình thường với điều kiện
- Hạ tầng tốt
- Xe cộ có khả năng , kỹ thuật cao

Do đó xe mạnh ở VN cũng không làm gì được với hạ tầng VN mình, điều nầy bình thường thôi, em về VN lái Morning cũng y như Camry cũng đến nơi như nhau ...cao tốc cũng cở 110 thôi. ...

• Like
Reactions: thedeathline
Hạng F
29/10/16
12.079
24.882
113
Pháp
8h lái thì ăn thua gì...thời già trâu 45T tớ lái 12h liên tục là thường, xuyên bang từ Đông sang Tây, từ Nam xuống Bắc cũng vài lần... Lái đêm là sướng nhất, cứ từ 80-110 ml/h mà quất... 10 năm rồi, chưa lái xuyên bang nữa.
Hôm rồi con Dzợ nó bảo " Thấy Ông lái cứng, có thích đi chơi... hay là Ô. lái qua Ohio đón con em kết nghĩa kết thân mẹ gì của nó ( Nó là SV trốn lại nên là dân nhập cư lậu)?! Tui nói " Tui khờ chứ ko có khùng, Bà Nội tui bảo đón tui còn ko đi, Nó nghĩ nó là ai!"... Bây giờ làm biếng lái xa lắm, trừ khi có Bồ thì đi à :eek:
Ui trùi, bi giờ em sợ đi kiểu đó , cứ trên 1000 kms là lấy máy bay , đến phi trường thuê xe.
Thời trẽ trâu lái đêm cũng sướng, em cũng hay lái qua Đức 2 lần/tháng cũng vui, lâu lâu thử xe trên cao tốc Đức thấy phê luôn.

Vụ lái xuyên bang duy nhất được một cú từ mỹ qua Can, với từ Montréal qua Toronto là ...con đường đau khổ nhất ....

Bây giờ mà lái trên 4h là oải rồi bác tủn ạ ...