Tập Lái
2/10/24
4
3
3
30
Chào các bác,

Xe mình mới mua chạy khoảng hơn 3k km, vào khúc đường hơi dằn xíu thì bị kêu rè rè ở phía đầu xe (mình nghi vấn là phía trong vô lăng) nhưng điều tra hoài không ra, Do mình vừa chạy xe vừa nghe hơi khó.

Đã xử lý các vị trí:
- Tấm nhựa che lọc gió phía trong ca bô => Dán thêm keo 3M để đỡ dằn
- Biển số trước sau: Chèn thêm cho đỡ rung lắc
Bác nào bị tình trạng tương tự thì cho em xin vị trí để em tìm cách xử lý. Do chưa đủ 5k km nên cũng chưa vào hãng cho thợ kiểm tra.

Em xin cám ơn ạ!

PS: ảnh xe thật của em chưa qua chỉnh sửa
Toyota Innova Cross bị kêu rè rè ở phía đầu xe, xin cách xử lý

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: camapsaigon
Hạng C
24/10/05
776
1.237
93
HCMC
Chạy thời gian tự động hết.
Xưa mình cũng có bị rè rè phía sau trị không được, chạy tới chừng 20k km tự nhiên hết bệnh rè. Đoán là cao su, roăng,.... chưa mòn thành nếp nên cộng hưởng thôi.
Btw, xe chạy ngon không bác?

• Like
Reactions: youhookvswih
Hạng C
28/6/15
790
1.080
93
Lột ni lông trong khoang nội thất chưa anh ? Ni lông nó cọ vào vách cũng rung rè đó.

Hạng C
24/10/05
776
1.237
93
HCMC
Có 1 lần nghe rè rè ở khoang lái mà không biết chính xác ở đâu.
Cũng hết cả tháng mới phát hiện ra do chai nước Dasani có cái vòng tròn ở cổ chai sau khi mở nắp. Bác nào xài dasani chắc chắn nghe tiếng rè rè.

Aquafina và loại khác thì êm re.

Hạng B2
25/8/16
204
121
43
33
Cái thẻ nhắc lịch bảo dưỡng hay treo ở cần gạt nước, khi chạy với tốc độ cao nó cạ vô tablo trước gây ma sát nên nó cộng hưởng kêu rè rè, mình lúc trước bị như vậy, chạy vô hãng xe nó gỡ đại cái thẻ đó ra chạy thử thì ko bị nữa.

Hạng F
12/10/16
7.617
6.509
113
Thằng nhóc nhà e học cấp 2 rồi mà nó chỉnh sao gãy mịa cái núm chỉnh gió hàng ghế sau mà nó ko dám nói, tìm mãi mới ra, xong e cho nó 1 trận; còn cái núm đó vẫn chưa sửa vì hay quên giờ xem top này xong mới nhớ lát ra hỏi giá

• Haha
Reactions: camapsaigon
Hạng C
22/12/12
605
6.533
93
Thằng nhóc nhà e học cấp 2 rồi mà nó chỉnh sao gãy mịa cái núm chỉnh gió hàng ghế sau mà nó ko dám nói, tìm mãi mới ra, xong e cho nó 1 trận; còn cái núm đó vẫn chưa sửa vì hay quên giờ xem top này xong mới nhớ lát ra hỏi giá
Ghê vẫy.
nó lỡ làm vỡ cái chén cái tô chắc a cũng táng nó luôn hè