Hạng B2
16/12/09
184
515
93
Bác chủ vào hãng xem, xe em fortuner hồi trước cũng bị, vào hãng anh KT xem và chạy thử xong mở capo chỉnh lại (thật ra là lắc lắc) cụm dây máy lạnh (cái này nghe nói vậy chớ không rõ là gì), cụm dây này 2-3 ống gì đó đi từ khoang máy vào cabin xe, KT giải thích là lâu nó cạ vào nên kêu rè rè. Chỉnh xong là hết bị rè rè

Hạng F
12/10/16
7.617
6.509
113
Ghê vẫy.
nó lỡ làm vỡ cái chén cái tô chắc a cũng táng nó luôn hè
A tưởng tượng thôi, làm gì mà động tay động chân la rầy đủ rồi.
E tiếc gì vật chất với con cái, mà e phải chỉ bảo nó tính tự giác.

Hạng F
29/10/16
12.143
25.168
113
Pháp

Tạm thời cách giải quyết là :p:p:p:p dùng món nầy cái đã
Toyota Innova Cross bị kêu rè rè ở phía đầu xe, xin cách xử lý

Hạng B1
7/3/23
93
216
33
40
Có 1 lần nghe rè rè ở khoang lái mà không biết chính xác ở đâu.
Cũng hết cả tháng mới phát hiện ra do chai nước Dasani có cái vòng tròn ở cổ chai sau khi mở nắp. Bác nào xài dasani chắc chắn nghe tiếng rè rè.

Aquafina và loại khác thì êm re.
Chính xác luôn, sau đó đổi qua Aquafina chứ không dùng dasani nữa, nghe rất khó chịu.

• Like
Reactions: like_car
Hạng D
29/11/06
4.042
11.251
113
Kaka thanks bác, để cuối tuần em lên hãng

Đã up ảnh full không che cho bác
Tuyệt vời. Mà bác "độ" thêm món gì mà tháo banh chành hết cả ghế và sàn lên vậy ạ?
Biết đâu có ông thợ nào ổng làm rơi rớt con ốc con vít gì dưới sàn, chạy nó rung nên cạ vô kêu rè rè! :) Bác kiểm tra kỹ lại thử xem nhé.

Kể bác nghe chơi mức độ ẩu của thợ Việt nè. Mềnh dán phim full xe. Lúc thợ dán thì họ chui vô xe đóng hết các cửa lại, mềnh thì kéo ghế ngồi bên ngoài. Thợ dán gần xong mềnh mới chui vô coi để kiểm tra nghiệm thu để trả tiền thì thấy 1 cái mối hàn của sợi dây sưởi kính hậu (tấm kính sau xe) nó bung ra tòn ten, nhìn qua mối hàn còn lại thì thấy bị bẻ cong vòng luôn, còn dính chút xíu chắc cứng quá nó bẻ không được.
Mềnh mới hỏi là sao 2 cái này nó bung ra hết ráo vậy? vì mềnh mở cốp sau thường xuyên để xếp đồ đạc mỗi khi đi nên biết là xe mềnh trước giờ nó không có bị như vậy! Tụi nó lảng lảng và nói nó bị sẵn vậy chứ tụi em đâu có biết gì đâu! Biết không ăn thua vì không có bằng chứng nên mình chịu trận. Trả tiền cho nó về mà trong lòng ấm ức lắm.
Sau này mềnh tìm hiểu mới biết là tụi nó hứa bảo hành phim dán 1 năm nên nó bẻ luôn sợi dây sưởi kính sau để lỡ tài xế có bấm vô nút sưởi kính thì không làm phim nó bị bong ra!
Các bác để ý thấy nhiều xe bị bong rộp lớp phim dán kính sau là do tài hay bấm nút sưởi kính chiếu hậu khi trời mưa, mà thường là sưởi kính chiếu hậu nó chung nút với sưởi kính sau.
Ý mềnh nói ở đây là thay vì thợ nó dặn chủ xe hạn chế bấm sưởi kính lái và kính sau thì nó lại bẻ con bà nó luôn sợi dây sưởi cho chắc ăn!:)
Tới bây giờ, mình đi nhiều garage rồi mà không chỗ nào nhận hàn lại dùm. Có chỗ chịu làm thì hàn hoài không dính nên phải lấy keo 2 mặt dán tạm:cool:
PS: Gửi ảnh mềnh chụp bác xem cho vui. Các bác thấy ngay chỗ cái mép của mối hàn nó bị cong lên không? Chắc là tụi nó lấy tô vít nạy á.
Toyota Innova Cross bị kêu rè rè ở phía đầu xe, xin cách xử lý

• Like
Reactions: turboauto
Tập Lái
2/10/24
4
3
3
30
Tuyệt vời. Mà bác "độ" thêm món gì mà tháo banh chành hết cả ghế và sàn lên vậy ạ?
Biết đâu có ông thợ nào ổng làm rơi rớt con ốc con vít gì dưới sàn, chạy nó rung nên cạ vô kêu rè rè! :) Bác kiểm tra kỹ lại thử xem nhé.

Kể bác nghe chơi mức độ ẩu của thợ Việt nè. Mềnh dán phim full xe. Lúc thợ dán thì họ chui vô xe đóng hết các cửa lại, mềnh thì kéo ghế ngồi bên ngoài. Thợ dán gần xong mềnh mới chui vô coi để kiểm tra nghiệm thu để trả tiền thì thấy 1 cái mối hàn của sợi dây sưởi kính hậu (tấm kính sau xe) nó bung ra tòn ten, nhìn qua mối hàn còn lại thì thấy bị bẻ cong vòng luôn, còn dính chút xíu chắc cứng quá nó bẻ không được.
Mềnh mới hỏi là sao 2 cái này nó bung ra hết ráo vậy? vì mềnh mở cốp sau thường xuyên để xếp đồ đạc mỗi khi đi nên biết là xe mềnh trước giờ nó không có bị như vậy! Tụi nó lảng lảng và nói nó bị sẵn vậy chứ tụi em đâu có biết gì đâu! Biết không ăn thua vì không có bằng chứng nên mình chịu trận. Trả tiền cho nó về mà trong lòng ấm ức lắm.
Sau này mềnh tìm hiểu mới biết là tụi nó hứa bảo hành phim dán 1 năm nên nó bẻ luôn sợi dây sưởi kính sau để lỡ tài xế có bấm vô nút sưởi kính thì không làm phim nó bị bong ra!
Các bác để ý thấy nhiều xe bị bong rộp lớp phim dán kính sau là do tài hay bấm nút sưởi kính chiếu hậu khi trời mưa, mà thường là sưởi kính chiếu hậu nó chung nút với sưởi kính sau.
Ý mềnh nói ở đây là thay vì thợ nó dặn chủ xe hạn chế bấm sưởi kính lái và kính sau thì nó lại bẻ con bà nó luôn sợi dây sưởi cho chắc ăn!:)
Tới bây giờ, mình đi nhiều garage rồi mà không chỗ nào nhận hàn lại dùm. Có chỗ chịu làm thì hàn hoài không dính nên phải lấy keo 2 mặt dán tạm:cool:
PS: Gửi ảnh mềnh chụp bác xem cho vui. Các bác thấy ngay chỗ cái mép của mối hàn nó bị cong lên không? Chắc là tụi nó lấy tô vít nạy á.
View attachment 3210805
Cám ơn bác đã kể câu chuyện cực kì xúc động nhưng theo em thấy thì chấp nhận tháo ra thì chấp nhận "thừa" hoặc "thiếu" linh kiện do thợ không được đào tạo bài bản.
Xe em làm lộp sàn, ông anh làm hộ, không phải thợ ngoài nên tin tưởng được bác.
Hôm qua em chạy thì thấy tiếng kêu phát ra phía trong vô lăng, không biết chính xác nhưng em đang nghi vấn phía sau màn hình trung tâm.
Hôm nay em nhờ thằng bạn lái để e ngồi ghế phụ thì không nghe tiếng kêu nào khó chịu hết, chắc chỉ ghế tài mới nghe được thôi,
anw. cuối tuần em đem xe ra hãng rồi thông báo kết quả cho các bác sau, em cám ơn vì đã nhiệt tình hỗ trợ ạ!

• Love
Reactions: camapsaigon
Hạng B2
14/7/22
286
270
63
Có 1 lần nghe rè rè ở khoang lái mà không biết chính xác ở đâu.
Cũng hết cả tháng mới phát hiện ra do chai nước Dasani có cái vòng tròn ở cổ chai sau khi mở nắp. Bác nào xài dasani chắc chắn nghe tiếng rè rè.

Aquafina và loại khác thì êm re.
xe em bữa cũng bị thằng Aquafina nó cà cà vô cái cửa kêu è è, cũng ngồi mò cả buổi.