Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Khu vực ĐNA chỉ có 3 nước tay lái thuận. Có khi mình đổi luôn tay lái nghịch để xuyên Asean cho dễ nhỉ

Hạng D
22/3/16
1.016
10.102
113
Con hôm nọ bản base vành sắt options chụi thui lủi về Việt Nam 2,4 tỷ nhé.
Giá này bên Malaysia rẻ quá.
Đội ngũ tinh hoa bên đấy không biết thu thuế như ở ta, ng.u thật.

Hàng nhập Malay bác qua bên đó giá cũng ngáo lắm. Chẳng qua hàng CKD thì giá ngon thôi

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
bên Thái cũng tay láy nghịch,, Honda vẫn nhập về đó thôi,, nhập thị trường nào thì ng ta đổi lại ông ơi,, lo bò trắng răng
Đây là Malay nhập Nhật, chứ Mã có lắp đâu. Còn Civic là Thái lắp chứ.

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
bên Thái cũng tay láy nghịch,, Honda vẫn nhập về đó thôi,, nhập thị trường nào thì ng ta đổi lại ông ơi,, lo bò trắng răng
Dạ, xe sản xuất nhà máy bên Thái rồi xuất cho thị trường Việt Nam nó khác, còn sản xuất bên Thái cho thị trường Thái nó khác nữa vì bên Thái tay lái nghịch, như xe nhập tư nhân từ Mỹ, là xe đấy sản xuất cho thị trường Mỹ, vô lăng bên trái theo chuẩn thị trường Mỹ, nhập tư nhân về Việt Nam mình được là do Việt Nam mình cũng chạy vô lăng bên trái. Còn ý ông thớt này là thay vì xe nhập tư nhân từ Mỹ thì nhập Malay cho rẻ, nhưng ổng quên mất là Malay tay lái nghịch, còn nếu nhập Malay mà kiểu được Toyota phân phối chính hãng cho thị trường Việt Nam, tức là xe được sản xuất bên Malay nhưng tay lái thuận để nhập qua Việt Nam bán, nhưng ít xe nào bán tại Việt Nam mà nhập Malay lắm, thường là nhập Thái, nhập Indo, nhập Hàn. Còn anh tự ý nhập về thì phải nhập xe nào tay lái thuận mới được phép lưu thông ở Việt Nam.

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Toy nên đưa em nó về Việt Nam cạnh tranh với em CR-V nhé. Hai em này là đối thủ vì cùng phân khúc và giá cũng tương đương ở nước ngoài.

Riêng ở VN thì em RAV4 giá trên mây xanh, không biết khi nào xuống!