Hạng D
14/8/16
2.005
2.435
113
40
Theo mình nghĩ chủ yếu do Toy ở Vn ăn dày, option lúc trước thì nghèo nàn, dạo gần đây thấy dân ta khôn ra nên đã bắt đầu thêm option. Công bằng mà nói xe hàn nó ko phải là xuất sắc, nhưng so giá ở VN mà người dùng đang trả và chất lượng mang lại thì vẫn ok nên dân ta mới chuộng. Chứ bây giờ xe Toy nó giá thật, option như Mỹ thì dân ta dễ gì bỏ qua.. :).. cái gì cũng có lý do của nó mà..
Mình thì suy nghĩ khác. Xe hàn ở Việt Nam ăn dày hơn, giá xe hàn luôn cao hơn chất lượng mà xe hàn mang lại.
còn bác thích mua xe nào tuỳ bác.

Tập Lái
24/4/16
20
11
3
41
Xe đẹp quá, đi gia đình là quá đã. Không liên qua lắm, nhưng khu cần số hài hoà quá, chả bù con CRV xấu mù ko chịu được.

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Sienna nhập Mỹ về Việt Nam giá gần bằng Land Cruiser. Nếu mức giá của nó đắt hơn Honda Odyssey vài trăm thì có lẽ nhiều người dễ xuống tiền hơn. Chỉ thuế nhập khẩu, tiêu thụ đặc biệt, VAT đã làm cho giá đội lên hơn 90k ~ 2.3 tỷ rồi

Hạng B2
9/3/07
488
381
63
Vậy là Toyota đã mạnh dạn từ bỏ động cơ 3.5 rồi.
Hy vọng tương lai Innova đời mới cũng sẽ chơi cấu hình như vậy! Hybrid thẳng tiến

Hạng B2
15/3/18
118
360
63
Mình thì suy nghĩ khác. Xe hàn ở Việt Nam ăn dày hơn, giá xe hàn luôn cao hơn chất lượng mà xe hàn mang lại.
còn bác thích mua xe nào tuỳ bác.
vấn đề là lựa chọn MPV có con nào giá đó mà xài ổn như Kia bạn. Bạn hãy cho mình một ví dụ đi nên Kia nó bán chạy là đúng rồi. Giá con sedona này ở Mỹ cũng 32k cho bản base, Sienna 37k base, về VN 1 con 1 tỷ hơn, 1 con gấp mấy lần. Vậy cuối cùng dân Việt khôn hay ngu và chiếc nào sát giá trị thật hơn bạn?