Hạng B2
11/2/22
232
203
43
24
Vậy phải nói đại đa số dân Mỹ đều có thu nhập thấp nó mới đúng chứ nhỉ khi Toyota và Honda là 2 thằng bán nhiều xe nhất !
Việc phải lựa chọn xe Nhật là vì rẻ tiền và chính sách vĩ mô giữa Mỹ và Nhật. Còn nếu giờ cho xe Đức, Pháp nhập vào Mỹ ồ ạt thì xe Nhật ko có cửa đâu thanh niên ạ !

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
11/2/22
232
203
43
24
Tôi không theo dỏi bạn, và tôi có thể trã lời những gì tôi có thể trả lời, chém gió cũng được
có những điều mình gọi là mặc định cũng như bạn dùng (chữ đậm) vậy bạn viết.

Thứ nửa nếu có theo dỏi thì tôi trực tiếp qua ĐT luôn, chứ không bàn luận và chia sẽ với bạn đâu. do đó bạn đoán là quyền của bạn, nhưng rất tiếc tạm thời thời điểm nầy là không

Phở VN ngon hơn Paris / California / Vancouver theo chất lượng
Nước mắm VN ngon hơn nước mắm Thái, nhưng không có nghĩa là phô mát , rượu vang VN ngon hơn Tây phương ... Do đó bạn có thể
Ăn mắm ruốc ở VN, ăn bifteck ở tây với chay rượu đỏ, hoàn toàn khác nhau khác với câu

và cũng không như bạn viết, thử xem kỳ thị chũng tộc ở các xứ phương tây thế nào

George Floyd​

Do đó tôi mới viết rất rỏ ràng là xã hội phương tây nói chung và các thế giới trong G7 còn học rất nhiều ở á châu, và nhất ở VN mình để cuộc sống vậy mới muôn màu !

Do đó theo chủ đề thì tôi chỉ nói là tuỳ xe, người lái, hiện trạng, xã hội, đời sống. còn bạn muốn viết thì bạn viết vì là trang của xh, miển sao không vi phạm điều lệ của 4rum
Nói ít hiểu nhiều thôi nhé vì thời gian còn dành cho việc khác, nếu đủ trải nghiệm thì nói một câu là thấm rồi vì nó đúng với đa số, ở đời không có cái gì là nhất hay tuyệt đối đâu !

Hạng D
26/11/15
1.395
999
113
31
Còn ông thì khóc thuê Oppa còn hơn khi khóc cha mẹ ông chết ! :rolleyes:

Bài viết về xe ở Mỹ đa phần Toyota quá chiếm ưu, thế là có một mớ thằng sit hàn quen thuộc vào sủa ỏm tỏi những câu quen thuộc.
thế các ông cũng phải sủa là sao, lớn rồi nói cho đàng hoàng không ra đường trẻ trâu nó khinh, bằng tuổi đấy rồi mở mồm là sủa với cắn, xin lỗi chó là bạn chứ các ông không bằng chó

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Việc phải lựa chọn xe Nhật là vì rẻ tiền và chính sách vĩ mô giữa Mỹ và Nhật. Còn nếu giờ cho xe Đức, Pháp nhập vào Mỹ ồ ạt thì xe Nhật ko có cửa đâu thanh niên ạ !
Ở Vn mà bàn chuyện Mỹ, bàn qua Google và keyboard à! Mỹ là tư bản chứ ko phải XHCN đâu nên đừng nói nhập với xuất. Người ta nhập thứ gì bán được, xe đek nào chả có ở Mỹ mà Đức w Pháp... Ít hiểu biết thì nên đọc và nghĩ nhiều 1 chút... Anh là ở Mỹ đấy và con Anh chắc là bằng tuổi ku đấy thanh niên ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/2/22
232
203
43
24
Ở Vn mà bàn chuyện Mỹ, bàn qua Google và keyboard à! Mỹ là tư bản chứ ko phải XHCN đâu nên đừng nói nhập với xuất.
Ông lại chụp mũ người khác đấy ah ??? đang nói chuyện về cái xe ô tô chứ thằng nào chả sinh ra từ chỗ đó = ))

27/12/21
249
6.337
93
OS thích quá nhỉ. Cứ chủ đề nào có "Toyota" và "Mỹ" là y như rằng tha hồ tăng lượt xem và tương tác. Các nhà quảng cáo rất thích điều này :D

• Like
Reactions: Osin
27/12/21
249
6.337
93
Ở Vn mà bàn chuyện Mỹ, bàn qua Google và keyboard à! Mỹ là tư bản chứ ko phải XHCN đâu nên đừng nói nhập với xuất. Người ta nhập thứ gì bán được, xe đek nào chả có ở Mỹ mà Đức w Pháp... Ít hiểu biết thì nên đọc và nghĩ nhiều 1 chút... Anh là ở Mỹ đấy và con Anh chắc là bằng tuổi ku đấy thanh niên ạ!
Thôi bỏ đi anh ơi. Can't outtalk them :D

Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
thế các ông cũng phải sủa là sao, lớn rồi nói cho đàng hoàng không ra đường trẻ trâu nó khinh, bằng tuổi đấy rồi mở mồm là sủa với cắn, xin lỗi chó là bạn chứ các ông không bằng chó
Thế sao ko tự hỏi bản thân mình sao mà người ta phải chửi. Vì non nớt, gà nhug thích chém gió. Là ông mở mồm trc nên mới ăn chửi. mà chửi đúng chứ có sai đâu. nên tốt nhất ông cứ im mà xem thôi !

Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
Thôi, đi chỗ khác chơi đi nhóc. Anh không thích tranh cải với chú. Mấy thèn đi city như chú chỉ được như vậy thôi. Nói thiếu văn hóa thì lại buồn chứ mở mồm thở ra toàn những từ ngữ không ngửi được.
Thôi im mồm đi thằng già trâu, dốt cãi ko lại xong tới màn show xe là hiểu cái trình rồi. Tôi đi xe gì kệ tôi, có tranh gặm cỏ vs ông đâu mà topic nào cũng nhai lại vậy haha :D
Đi con xe đời tống mà cứ tỏ ra thượng đẳng :rolleyes: