Hạng C
1/9/15
565
2.298
93
Sài Gòn
Nói như bác thì việc TQ phá giá thì nếu TH lấy hàng linh kiện từ TQ (như đầu DVD lắp vào KIA K3 chẳng hạn) thì TH sẽ nhập nhiều từ đợt tỷ giá giảm vừa rồi
=> Người dùng sẽ phải đợi đến lô lắp ráp các linh kiện TQ đó vào xe thì mới giảm giá xe K3

còn Mazda thì linh kiện Japan tính theo Yên nên không bị ảnh hưởng tỷ giá $ bác :D

còn lý do Toy tăng giá em nghĩ chỉ là cái cớ thôi ;)

cơ mà con Mazda 6 quá ngon so với em Altis hạng C kia
Ác ở chỗ M6 có giảm xuống nữa, bà con vẫn mua Toy. Khổ

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Ngày đầu về nước, năm 03. Mua Cam 33k. 07 mua 52k (hối lộ 5k để lấy luôn con mẫu mới về). Bây giờ 75k luôn.
Kinh khủng!
75k có lựa chọn khác hay hơn, em mong đợt tăng giá này làm Toy giảm doanh số. Nói vậy thôi chứ người VN thích Toy ghê gớm,Innova bán 80k, Camry mà bán 100k em nghĩ chắc có người dám mua luôn đó

Hạng C
1/9/15
565
2.298
93
Sài Gòn
75k có lựa chọn khác hay hơn, em mong đợt tăng giá này làm Toy giảm doanh số. Nói vậy thôi chứ người VN thích Toy ghê gớm,Innova bán 80k, Camry mà bán 100k em nghĩ chắc có người dám mua luôn đó
Đợt 03 LandCrui Mềnh mua 60. Bây giờ gần 150k. Mọi người vẫn mua, vì ko có sự lựa chọn!

Hạng D
28/10/12
1.518
1.440
113
Nói như bác thì việc TQ phá giá thì nếu TH lấy hàng linh kiện từ TQ (như đầu DVD lắp vào KIA K3 chẳng hạn) thì TH sẽ nhập nhiều từ đợt tỷ giá giảm vừa rồi
=> Người dùng sẽ phải đợi đến lô lắp ráp các linh kiện TQ đó vào xe thì mới giảm giá xe K3

còn Mazda thì linh kiện Japan tính theo Yên nên không bị ảnh hưởng tỷ giá $ bác :D

còn lý do Toy tăng giá em nghĩ chỉ là cái cớ thôi ;)

cơ mà con Mazda 6 quá ngon so với em Altis hạng C kia
Mazda 6 cũng được gắn DVD tàu khựa đó thôi

• Like
Reactions: sontung