Hạng F
22/7/13
9.139
42.203
113
bữa thứ 7 có va chạm gần ql51 đó, nó vẫn ngồi thu phí tỉnh queo :D
Ơ! Có ai bắt ép các a lên CT của chúng tôi đi đâu, lên rồi ùn nhẹ còn nhúc nhích đc là ko phải xả trạm nhé.
Còn ko lên chọn lộ trình khác, bớt than vãn đê
— đại diện BQL CT Long-Dầu nhờ nhắn —

Hạng D
16/11/20
2.888
9.075
113
38
bữa thứ 7 có va chạm gần ql51 đó, nó vẫn ngồi thu phí tỉnh queo :D
Gốc mạnh bác ơi, nhớ bữa chưa có thu phí tự động, dịp lễ tết nào đó nó kẹt cứng từ trạm thu phí đến lối vào tại An Phú, CSGT cũng lên yêu cầu xả trạm mà nó cũng kệ luôn.

Hạng D
16/11/20
2.888
9.075
113
38
Ơ! Có ai bắt ép các a lên CT của chúng tôi đi đâu, lên rồi ùn nhẹ còn nhúc nhích đc là ko phải xả trạm nhé.
Còn ko lên chọn lộ trình khác, bớt than vãn đê
— đại diện BQL CT Long-Dầu nhờ nhắn —
Kaka, bữa em đi phà Nhơn Trạch về, kẹt cứng lane ô tô nhưng mấy ông bảo vệ ưu tiên cho xe máy đi qua phà trước, ô tô chỉ cho 1,2 chiếc 1 lần phà, có ông ô tô chờ lâu quá lên cự thì bảo vệ phà nói 1 câu: "Ô tô thì CT ko đi, đi phà thì xếp hàng chờ đi, xe máy có đi được CT đâu mà so bì". Nghĩ cũng cay nhở.

Hạng B2
30/12/15
388
441
63
Nó đặt trạm thu phí ngay chân cầu thể hiện tầm nhìn của người chỉ biết thu tiền, kg phải quy hoạch giao thông. Xe tại nặng tới trạm thu phí phải đi chậm lại, rồi vừa qua thu phí 1 cái là lên cây cầu dốc đứng nên xe tải nặng không có trớn để đi lên cầu, dẫn đến đi chậm ùn tắc.

Hạng D
9/1/06
2.611
12.448
113
HCM
Theo mình để ko còn kẹt xe nữa là dẹp bỏ cảng Cát Lái và Phú Hữu.
Sử dụng cảng Cái Mép và Thị Vải đang bỏ ko

• Haha
Reactions: camapsaigon
Hạng B1
19/5/23
66
921
83
Nó đặt trạm thu phí ngay chân cầu thể hiện tầm nhìn của người chỉ biết thu tiền, kg phải quy hoạch giao thông. Xe tại nặng tới trạm thu phí phải đi chậm lại, rồi vừa qua thu phí 1 cái là lên cây cầu dốc đứng nên xe tải nặng không có trớn để đi lên cầu, dẫn đến đi chậm ùn tắc.
Ng VN thông minh nên cơ quan quản lý cũng thế.

Hạng B2
22/8/19
369
4.122
93
Đề nghị TPHCM khẩn trương yêu cầu nhiều hơn nữa. Một ngày yêu cầu một list từ sáng tới tối thì qua một đêm lại trở hành hòn ngọc, có gì khó!

Hạng D
29/11/06
4.021
11.099
113
Theo mình để ko còn kẹt xe nữa là dẹp bỏ cảng Cát Lái và Phú Hữu.
Sử dụng cảng Cái Mép và Thị Vải đang bỏ ko
2 cái cảng đó đang nộp tô cho TP bao nhiêu tiền 1 năm anh có biết ko mà đòi dẹp? Dẹp rồi nhường hết sân chơi cho BR-VT thì TP lấy gì "ăn"? hó hó... :cool:

• Haha
Reactions: euro car
Hạng D
29/11/06
4.021
11.099
113
Đề nghị TPHCM khẩn trương yêu cầu nhiều hơn nữa. Một ngày yêu cầu một list từ sáng tới tối thì qua một đêm lại trở hành hòn ngọc, có gì khó!
Hôm Chủ Nhật mình về tới chỗ đầu đường dẫn vô hầm chui, thấy đang đổ đá và lu lèn. Đá thì đổ lởm khởm chứ chưa thèm san gạt nữa, xe lu thì có mỗi 1 ông, nhưng không lo làm mà đang lấy điện thoại chụp hình tự sướng!
Hic,,, ở ngoài thanh thiên bạch nhật mà bọn nó còn làm đủng đỉnh vậy, thì vô mấy chỗ đang quây kín tôn chắc công nhân toàn ngồi hút thuốc tán dóc với nhau quá! Vậy bảo sao thi công không kéo dài cho được?

• Like
Reactions: euro car