Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Vụ này nhân viên giả toàn bộ chứng từ và chữ ký để lấy tiền khách hàng, sau khi SF tố cáo vụ việc lên công an thì anh nhân viên mới chạy tiền nộp lại. Tuy nhiên đây là vụ án điều tra nên tiền tuy nộp SF nhưng bên CA yêu cầu đưa mấy anh giữ hộ để điều tra ... mà mấy anh giữ lâu quá ... chưa xử lý ..

Theo lời thánh nhân là "Ai biểu có tiền mua xe làm chi để bị lừa" ... :)

Hạng B2
16/4/15
285
21.048
93
44
em mua mới 2 lần, đặt cọc 20tr, xong là chuyển khoản, haiza kinh quá, mà em chuyển khoản vì sợ đi trên đường bị cướp chứ không nghĩ là nhân viên vào tới hãn để lừa khách hàng, dắng quá

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
3/7/14
2.940
11.235
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình mua xe hay buôn bán gì đều thông qua chuyển khoản,Xác nhận đầy đủ sau mua bán,chưa bao giờ đưa tiền trực tiếp cho 1 cá nhân hay đại diện nào cả. Và mới đây khi mình mua xe,Cty bán xe đưa ra hợp đồng hết sức vô lý và hoàn toàn bất lợi cho người mua dù đã đặt cọc hay chưa.Mình lập tức soạn lại hợp đồng mới với các nội dung và điều khoản có lợi cho mình và được ràng buộc chặt chẽ trách nhiệm đầy đủ,Câu từ rõ ràng để không bị đuối lý hay lật lọng.
Ban đầu bên cty bán xe không đồng ý ký,mình nhất định không mua,sau 1 tuần thì phải đồng ý hợp đồng mình đưa ra,Chắc là biết không chơi được mình nên việc mua bán diễn ra đúng như hợp đồng đã ký.
E quan niệm 1 điều thôi."Tiền trong tay mình là của mình,Tiền trong tay người ta là của người ta"..Bởi vậy nên cẩn trọng trong mọi việc,mọi chữ,không thì bút sa gà chết.
Bác này nói đúng và hay nè
Ford sắp ra Everest mới mà dính phốt này
Báo chí đăng nhiều bài là ảnh hưởng ngay

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Vụ này nhân viên giả toàn bộ chứng từ và chữ ký để lấy tiền khách hàng, sau khi SF tố cáo vụ việc lên công an thì anh nhân viên mới chạy tiền nộp lại. Tuy nhiên đây là vụ án điều tra nên tiền tuy nộp SF nhưng bên CA yêu cầu đưa mấy anh giữ hộ để điều tra ... mà mấy anh giữ lâu quá ... chưa xử lý ..

Theo lời thánh nhân là "Ai biểu có tiền mua xe làm chi để bị lừa" ... :)
Vụ này có bác Lơ vào còm, e chắc chi Lil mua đc xe sẽ là thành viên OS luôn, vì còn nhiều thứ để rút...:)

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Sao anh lớn rôig mà anh gà mờ và khù khờ quá vậy. Hay tại anh nhiều tiền quá không biết xài sao?
Kkkkkk, trước giờ anh kiếm tiền lớn. Có biết gì mấy cái tiểu sảo con con . Để ý mần chi.
Về nhà rồi, nó mới có ba cái lọc lõi này. Bé quá, anh ko quan tâm nhé!!!

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Bác đọc kỹ lại khúc này trong bài báo nhé :
"Tuy nhiên trong các phiếu thu, biên nhận, phiếu đề xuất trả lại tiền mua xe, phiếu hẹn thì hoặc có chữ ký, con dấu xác nhận của bộ phận kế toán, của lãnh đạo công ty (giám đốc kinh doanh), điều này khiến tôi rất bức xúc và đề nghị phía Công ty Saigon Ford phải có trách nhiệm với hành vi của anh Đạt, do anh Đạt là người đại diện cho công ty giao dịch chứ không nhân danh cá nhân anh Đạt giao dịch với tôi."
Tôi mà là ng mua tôi kiện ngay Saigon Ford. Tôi đã hoàn thành nghĩa vụ thanh toán (bằng tiền mặt, có phiếu thu của kế toán và lãnh đạo đơn vị). Chuyện còn lại là chuyện nội bộ các anh, các anh xử lý nhau thế nào tui cóc cần biết ! Anh ko giao xe tôi kiện anh vi phạm hợp đồng. Thế thôi.
Anh cứ nghe báo chí nói mơ hồ, cứ nghe chị Lil gì đó nói 1 phía mà không tận mắt thấy phiếu thu ntn thì không nên bức xúc dùm cho chị ấy nhé.
Hãy đọc kỹ và dùng đầu óc phán xét đi anh.