Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Không bắt thì ủng hộ vi phạm hả bác?
Con bác ăn cắp tiền, đồ...của bạn trong lớp, về khoe không bị phát hiện, vậy bác ủng hộ nó tiếp tục hành động sai trái này?
Sao lại so cái này với ăn cắp?. 2 cái khác hẳn nhau. Không ai ủng hộ sai trái nhưng cái gì cũng có lý do. Bọn công an bẩn thì người dân tìm cách đối phó thôi. Nó mà đàng hoàng thì chẳng ai làm vậy.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sao lại so cái này với ăn cắp?. 2 cái khác hẳn nhau. Không ai ủng hộ sai trái nhưng cái gì cũng có lý do. Bọn công an bẩn thì người dân tìm cách đối phó thôi. Nó mà đàng hoàng thì chẳng ai làm vậy.
Bạn hiểu sai rồi, đang trả lời còm của bác 3Khía Càkhịa về việc bác ấy cho là không ai bắt khi vi phạm thì có vẻ như là không có lỗi, còn nếu mình hiểu sai ý bác ấy thì sorry. Ăn cắp hay vi phạm hành chánh cũng là vi phạm và đều đáng lên án chứ.
Còn CA bẩn thì đáng lên án nhưng dân đối phó gì thì cũng phải tuân thủ pháp luật,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đi đứng đàng hoàng nghiêm chỉnh ai làm j đâu lại được những ánh mắt thiện cảm. Nhìn đường nhìn biển báo chứ nhìn gái chi phạt không oan:D:D
những người chưa chạy xe thì nói hay lắm. Đa số người chạy xe đều không muốn chạy sai để mất tiền đâu thánh à. Vấn đề là bò bẫy người nên bị sa bẫy thôi. Có ai muốn nộp phạt hay bánh mỳ đâu thánh à

• Like
Reactions: cheetah and thi_can
Hạng D
9/2/18
3.431
5.069
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
những người chưa chạy xe thì nói hay lắm. Đa số người chạy xe đều không muốn chạy sai để mất tiền đâu thánh à. Vấn đề là bò bẫy người nên bị sa bẫy thôi. Có ai muốn nộp phạt hay bánh mỳ đâu thánh à
Em cũng chạy xe mà anh? Xã hội ntn thì mình muốn sao? Phải cẩn thận để hạn chế mất tiền nhất có thể thui. Thánh thần j đây?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em cũng chạy xe mà anh? Xã hội ntn thì mình muốn sao? Phải cẩn thận để hạn chế mất tiền nhất có thể thui. Thánh thần j đây?
Thì mình chỉ nói vấn đề dính bẫy. Chẳng có ai muốn mất tiền cả, tấc nhiên trừ bọn trẻ trău xài tiền cha mẹ nên cứ phang thôi. Chứ mình dù rất cố gắng vẫn dính bẫy như thường, đi đường lạ là dính, mịa pà, lo căng mắt nhìn bảng hoài còn nguy hiểm hơn.

• Like
Reactions: Titom
Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Vẽ chữ "Bắn tốc độ" trên đường có giúp người tham gia giao thông đúng luật hay giúp cho mấy anh chạy láo?
Nếu biển mập mờ kg rõ ràng thì vẽ chữ này không có tác dụng gì cả vì người TGGT đi qua đây nếu kg thấy biển báo thì cũng chả biết tốc độ giới hạn là bao nhiêu để giảm xuống, vậy thì chữ này chỉ giúp cho mấy ông đã thấy biển và đang chạy quá tốc điều chỉnh giảm tốc thôi.
Chả ích lợi gì, người vẽ chữ lại vi phạm luật.
Vâng thưa Bác, ngta vẽ là để tránh Csgt phía trước phạt đó Bác ạ.

Hạng D
25/8/16
2.762
5.775
113
Thì mình chỉ nói vấn đề dính bẫy. Chẳng có ai muốn mất tiền cả, tấc nhiên trừ bọn trẻ trău xài tiền cha mẹ nên cứ phang thôi. Chứ mình dù rất cố gắng vẫn dính bẫy như thường, đi đường lạ là dính, mịa pà, lo căng mắt nhìn bảng hoài còn nguy hiểm hơn.
Chắc có lẽ em may mắn nên chạy xe nhà gần chục năm nay, chạy gần đủ các quốc lộ ở miền trung trở vào nhưng vẫn chưa bị quẩy hay biên bản. Qua trạm mấy ảnh đứng vẫn chạy đúng tốc cho phép chứ không phải hạ ga như một số người thấy CSGT lại hạ ga trong khi trước đó chạy ầm ầm. Nó có bắn cái chỗ nó đứng đâu, nó bắn cách đó cả mười hai mươi cây rồi.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Không bắt thì ủng hộ vi phạm hả bác?
Con bác ăn cắp tiền, đồ...của bạn trong lớp, về khoe không bị phát hiện, vậy bác ủng hộ nó tiếp tục hành động sai trái này?
Tôi bảo ủng hộ khi nào hè...ý nói là quản lý chỉ biết ra quy định là xong. Méo có kiểm tra....ba cái lặc vặc này. Nên dân nó nhờn mặt. Đèn đỏ không CA thì vượt vèo. Khi có CA mà đèn xanh gùi mà vẫn đứng yên. Luật thì có cả 1 rừng. Còn dân thì chơi Luật Rừng với nhau....là vậy đó....hè hè. Chưa có thời nào mà vấn nạn rải đinh như bây giờ...là một điển hình.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Núp lùm bắn tốc độ là hợp ní, vì chẳng ai rình bắt trộm chó mà chườn cái mặt ra cho biết. Còn thằng vẽ cảnh báo bậy xuống đường thì cũng là thằng hay đua tốc độ, nên mới làm thế. Đến khi nào con cháu nhà nó dính tai nạn, thì nó mới vẻ là Coi Chừng Trẻ Em"....khà khà.
Mọi hành động chỉ vì lợi ích túi tiền trước mắt, chứ không phải là quản lý, phòng ngừa rủi ro tai nạn....nên có lém trò là thế. Từ đó, xã hội được đánh giá là Dân Trí Thấp. Vì thế chẳng ai bảo dân vịt là văn minh cả.