Hạng B1
6/4/09
57
0
0
http://dantri.com.vn/c2...nta-fe-lao-xuong-vuc.htm

Lúc 6 giờ sáng qua, tại Km127 quốc lộ 4D đoạn từ TP Lào Cai đi Sa Pa, chiếc xe du lịch loại 5 chỗ ngồi BKS 29Z-5591 đã bị lao xuống vực vì tránh... một đàn trâu.
Chiếc xe bị nạn hiệu Santa Fe do anh Trần Viết Hiệu, sinh năm 1982, trú tại thị trấn Sa Pa - Lào Cai điều khiển.

Tránh đàn trâu, chiếc xe chệch tay lái và rơi xuống vực​

Khi lao xuống vực, trên xe chỉ có mỗi mình lái xe.

Lực lượng cứu hộ cẩu chiếc xe lên​
Nguyên nhân tai nạn là do khi xe đang vào cua, bất ngờ từ đường dân sinh thuộc xã Cốc San, huyện Bát Xát, một đàn trâu hàng chục con bất ngờ lao ra cắt ngang mũi xe từ phía trái.

Tầm quan sát hạn chế, tốc độ cao nên lái xe chỉ kịp đạp phanh và đánh lái sang phải (phía ta luy âm) và bị rơi xuống vực. Hai túi khí gắn trên ghế lái đã nổ bung cứu tính mạng tài xế.

Xe ô tô bị nạn đã hư hỏng nặng phần đầu​
Người nhà chủ xe đã phải thuê cứu hộ cẩu xe từ dưới vực lên an toàn.

Cứu hộ thành công chiếc Santa Fe​

Công an huyện Bát Xát đang xử lý vụ việc.

---*********---

Xin chia buồn cùng bác Hiếu - nhờ airbag mà an toàn tính mạng. Nếu là xe Inn. thì sao?

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND
bác tài may quá.... chúc mừng bác ý...
Theo các bác nếu gặp tình huống như vậy thì làm như bác tài trên hay phi vào đàn trâu???

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.524
2.299
113
49
TP.HCM
Phản xạ thui, hihi... Cũng may là vực này nói chung không sâu lắm, như vậy là ổn rồi, chỉ sợ bị lật thôi.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cả 2 túi khí đều bung, chẳng bù cho chiếc xe bán nhiều nhất Việt Nam thì ... [;D]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
manhodessa nói:
Chia buồn cùng bác chủ xe . Biết đâu bác đó có cơ hội đôi Gold sang SF

Gold cũng là SF (Santa Fe) mà bác! Có điều Gold thuộc thế hệ 1 (2000-2005), từ 2006 trở lại đây có form mới.... Về độ bền của SF, các bác cứ xem các chú SF đời 2003, 04 chạy phe phé trên đường là biết ngay rồi!
Chia buồn cùng bác chủ xe Gold!

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội
trường hợp như thế này thi cứ phanh và thẳng lái đâm vào trâu, cùng lắm là chết trâu hỏng xe thôi. May cho bác này là vực không sâu nếu không thì toi rồi.

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội
Thôi cũng may đấy bác ợ. Nếu mà bác đi em gì đó thì còn nguy hơn.
Chia buồn cùng bác nhớ, đây là kinh nghiệm quý báu cho các bác đi sau.
Chia buồn cùng bác chủ xe Hyundai san ta fe Gold!