Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
8/10/11
77
0
6
48
Chào các bác,
E buôn bán tự do và yêu thích du lịch. Thành thực, VN có nhiều cảnh đẹp nhưng du lịch còn nhiều bất cập mà mình cũng chưa làm gì được nhiều.
Trong khả năng bé nhỏ của mình, e có ý định xây dựng một tạp chí mạng về Du lịch và Đời sống VN, làm một chiếc cầu nhỏ, giới thiệu phong cảnh, văn hóa, ẩm thực, con người Việt nam cả Tiếng anh và tiếng Việt. www.travellife.com.vn
Do bận bịu kiếm cơm nên e vẫn đang bỏ xó nó bấy lâu. Nay mạo muội quăng lên đây xin ý kiến các bác hay có bác nào cùng chung ý hướng, làm du lịch, thương mai điển tử, tạp chí truyền thông góp tay xây dựng phát triển nó.
E đưa vào FI vì có nhiều thầy hay, thợ giỏi mong ý kiến các bác. Mỗi lĩnh vực trên e cũng biết chút ít nhưng mình e thì không đủ khả năng và thời gian để làm. Vả lại, đây cũng là một hướng để đầu tư, kinh doanh và chắc rằng không ai đầu tư cái gì chỉ để cho vui cả. Cảm ơn các bác và chúc các bác thành công trong cuộc sống.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.107
113
có lẽ trước mắt bác phải tốn thời gian biên tập các hình ảnh đẹp về tất cả các nơi mà mỗi người du lịch đều muốn đến.
Cung cấp các thông tin cụ thể, chính xác, cập nhật liên tục,... cho tất cả các nơi
Có lẽ bác sẽ tốn bộn thời gian lắm đó. Tuy nhiên nếu muốn phát triển như một mạng xã hội thì em thấy ở mình có www.phuot.vn cũng hay đấy, có lẽ bác khó có thể cạnh tranh với mô hình này, cho nên bác có thể nghiên cứu cách làm thế nào để cho mọi người thích cùng tham gia xây dựng

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Bác cần một lực lượng cộng tác viên trải dài trên toàn quốc, săn tìm các hình ảnh lạ, các bài viết thực tế do những con người thực tế viết sau những chuyến đi thực tế... :D. Nếu không nó sẽ chẳng khác gì các tạp chí mà người ta có thể gặp ở bất cứ đâu.
Bác có thể link với các công ty du lịch, họ cung cấp những cái bác cần, bác quảng cáo cho họ.
Tên miền của bác khá đẹp, nếu không kinh doanh thì bác rao bán tên miền cũng hay đó. :p

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Làm mấy cái record với review này chi phí cao dã man lắm, cty mấy người bạn em làm cái livecantho.com mấy năm trước giờ cũng đuối, cứ quẳng cho nó lèng èng chơi chứ đẩy lên hết nổi rồi.
Giờ hỏi em dám nhảy vào hợp tác với tụi nó không em cũng ngắc ngư luôn, biết bao bài học từ thodia.vn, vnnavi.com ... em sợ muốn mất mật.

Status
Không mở trả lời sau này.