Hạng D
4/7/13
1.560
6.474
133
Sài Gòn
chắc tính lun trong vé dồi
Vn airlines
Đc, Su nhà m ra Hnoi 1 mình Hoài, làm thủ tục vs hãng có ng đưa và đón ở 2 đầu sân bay. M k tốn phí.

Sử dụng dịch vụ mà không tốn phí á?

Dịch vụ trẻ em đi một mình 500K + VAT một chiều, nguyên tắc giao nhận như giao nhận hàng hóa. Còn yêu cầu tiếp viên đi cùng thì cộng thêm vé của tiếp viên cùng hạng với vé của đứa bé.

Hạng D
4/9/06
2.285
23.059
113
Sử dụng dịch vụ mà không tốn phí á?

Dịch vụ trẻ em đi một mình 500K + VAT một chiều, nguyên tắc giao nhận như giao nhận hàng hóa. Còn yêu cầu tiếp viên đi cùng thì cộng thêm vé của tiếp viên cùng hạng với vé của đứa bé.
cái đỏ....vãi....trẻ em mà làm như hàng hoá...

Hạng D
4/7/13
1.560
6.474
133
Sài Gòn
cái đỏ....vãi....trẻ em mà làm như hàng hoá...

Người giao ký tên, bên vận chuyển nhận rồi giao lại cho người nhận (đúng tên tuổi theo CCCD/chứng minh nhân dân), đứa trẻ an toàn là hết trách nhiệm của bên vận chuyển vậy nó không phải hàng hóa (đặc biệt) thì là gì?

Nếu nó tự đi được thì là người. Anh là Thánh Đám thì nên quan tâm đến đồ ăn thôi, mấy thì này anh bi bô làm gì?

Hạng D
1/9/14
2.303
86.568
113
Sai Gon
Trẻ em đi một mình có thể được nếu trẻ từ 6 tuổi(tính theo ngày tháng sinh-k tính theo năm nhé mấy anh) trở lên thì có thể đi một mình. Dưới 6 tuổi thì phải mua thêm 1 vé cho tiếp viên đi kèm. Trẻ em đi một mình thì phải ra phòng vé của hãng(không phải đại lý nhé) để đăng ký trước ít nhất 24h trước giờ khởi hành. Khai rõ thông tin người dắt bé ra sân bay và người đón bé tại điểm đến, người nhận phải có chứng minh thư/hộ chiếu để đối chiếu, k cần thiết phải là cha mẹ, cô dì chú bác ông bà của bé đêù được. Phí cho dịch vụ này là 550K/lượt cho nội địa và $50/luợt cho quốc tế- không biết năm nay lên giá chưa. Vào ngày khởi hành người nhà dắt bé tới quầy thủ tục đưa hộ chiếu/giấy khai sinh của bé và cái form UM và giao bé cho nhân viên thương vụ tại quầy là xong thủ tục. Khi hạ cánh sẽ có một nhân viên thương vụ của hãng sẽ liên lạc và giao bé tận tay người đón bé tại sảnh đến.
VN Airlines thì 12t + 1 ngày là khỏi cần tốn phí 550k. Các hãng khác em hông biết.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
7/1/14
1.001
5.977
113
Đi đc bác 550k e tiếp viên xinh đẹp đưa lên tàu bay và giao cho người nhà đón ở sân bay, ra tới sân bay làm thủ tục luôn