Hạng D
16/11/10
1.421
2.783
113
Bình Thạnh, Tp HCM
TTBTXH không biết như thế nào? nếu bác có lòng tốt tại sao không vào thử một TTBTXH nào đó xem thử nó thế nào.
Mình chưa từng cho tiền hay bất kỳ một món đồ cho người ăn xin ngoài đường bao giờ vì mình có cho thì mấy đứa bé đó có được dùng gì không hay chỉ những kẻ chăn dắt được hưởng.
Đi tới TTBTXH thì năm nào cũng đi vài lần, mình hay đi tới TT nuôi dưỡng trẻ mồ côi và khuyết tật Đồng Nai, bác cứ thử tới đi rồi biết, nếu những em bé ở đó mà bị bỏ ra ngoài đường thì sẽ ntn bác sẽ hiểu.

Hạng B2
29/9/12
385
1.366
93
Đến ăn xin mà cũng không tha cho người ta mà đi nghe bọn nhà báo độc địa. Cho ăn xin các bác sợ gì ? Sợ người ta giàu hơn mấy bác à? Sợ quá thì đi ăn xin đi, coi đến khi nào giàu như bọn nhà báo nói.

Hạng D
17/10/13
1.445
13.678
113
TTBTXH không biết như thế nào? nếu bác có lòng tốt tại sao không vào thử một TTBTXH nào đó xem thử nó thế nào.
Mình chưa từng cho tiền hay bất kỳ một món đồ cho người ăn xin ngoài đường bao giờ vì mình có cho thì mấy đứa bé đó có được dùng gì không hay chỉ những kẻ chăn dắt được hưởng.
Đi tới TTBTXH thì năm nào cũng đi vài lần, mình hay đi tới TT nuôi dưỡng trẻ mồ côi và khuyết tật Đồng Nai, bác cứ thử tới đi rồi biết, nếu những em bé ở đó mà bị bỏ ra ngoài đường thì sẽ ntn bác sẽ hiểu.
TTBTXH thuộc nhà nước quản lý thì minh chưa tới. Các cơ sở của nhà thờ công giáo thì mình đến nhiều rồi, rất tốt. Các sơ nuôi dưỡng các bé tật nguyền rất chu đáo.
Những cảnh chăn vắt trẻ em ăn xin trên đường phố không hiếm. Kẻ chăn dắt có tội đã đành nhưng cái xã hội dung túng cho những kẻ đó tội gắp ngàn lần. Những cảnh đó ở ngay ngoài đường hàng vạn người thấy, hàng trăm quan nhìn thấy. Nhưng than oi tất cả dửng dưng với tội ác. Việt nam ký công ước quốc tế về quyền trẻ em để làm gì. luật việt nam qui định "thấy người khác phạm tội mà không tố cáo là có tội". Luật là vậy nhưng tội ác ở ngay giửa đường mà quan thầy nào có tội đâu. Luật chó chết thật.

Hạng D
17/10/13
1.445
13.678
113
áp dụng 3 không nghe bác
Cái xã hội này nó làm cho con người trở thành 3 không để được yên thân. 4000 năm văn hiến giờ tan tành trong 50 năm