Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đang lúc rảnh rỗi, em định làm chuyến Thailand từ 25-28/4 này để xem triến lãm Kiến Trúc và gặp đối tác trong nghành vật liệu ở Thailand (tập đoàn SIAM). Định theo nhóm nhỏ nên rủ rê anh em nào máu nghề nghiệp hay không cùng nghề nhưng có đang rảnh đi chung cho vui, nếu gom được trên 10 người mình sẽ nhờ làm chương trình đi cho hoành tráng, giá cực tốt. Đi tránh dịp nghĩ lễ cho nhẹ chi phí và dành ngày nghỉ cho gia đình.

Các bác thích tham gia thì đăng ký sớm nha !

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Đi Thái mà không biết kiến trúc được không ta :D, má Hảo vào mà đăng ký nè, đi Sing đâu có gì đâu mà đi

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nếu anh em phần đông là dân kiến trúc thì yêu cầu tour thiết kế chuyên đề kiến trúc, đi xem một số công trình độc (tòa nhà cao nhất Thailand, khu nhà ở ngoại ô Bangkok, khu căn hộ trên mặt nuớc...). Nếu phần đông là anh em ngoại đạo thì thiết kế chuyên đề ...ăn chơi (xem Tiffiny, Sếch Sô, Massage Thai...), mà cài vụ này thì hơi tốn kém. Em thì ngoài xem triển lãm còn phải ghé văn phòng và nhà mày sản xuất của thằng SIAM, xem công trình của nó. Tranh thủ đi xem một số mô hình kinh doanh bán hàng vật liệu xây dựng, sân vườn và thiết bị tưới tự động.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.849
113
Q7
em cũng vừa đi Thái hôm tháng 3 với vài đối tác Thailan, dân kiến đi tour này thì đã quá rồi, nhiều cái mới và hay.
Siam đang có triển lãm Tecture & Colours đến hết tháng 4, khu này hoành tráng nhất với đủ lọai vật liệu của Siam và một khu nhà BT mẫu thi công bằng công nghệ mới (lắp ghép), chống động đất do Siam LD với Seikisui (Nhật) đầu tư.

Tòa nhà cao nhất Thái là Baiyoke Sky nằm ở khu Chợ Platunam và Platinum/Novotel, lên reception nằm ở tầng 19, đi tiếp lên tầng 89 ăn buffet tối (giá 600bth), buổi chiều lên tầng thượng xoay xoay ngắm toàn cảnh Bangkok rất đẹp,..
Do em mới đi nên còn nhớ 1 số chỗ ăn chơi, nhảy múa, shopping,.. :Dcác bác cần thông tin thì hú em nhé

binharch nói:
Nếu anh em phần đông là dân kiến trúc thì yêu cầu tour thiết kế chuyên đề kiến trúc, đi xem một số công trình độc (tòa nhà cao nhất Thailand, khu nhà ở ngoại ô Bangkok, khu căn hộ trên mặt nuớc...). Nếu phần đông là anh em ngoại đạo thì thiết kế chuyên đề ...ăn chơi (xem Tiffiny, Sếch Sô, Massage Thai...), mà cài vụ này thì hơi tốn kém. Em thì ngoài xem triển lãm còn phải ghé văn phòng và nhà mày sản xuất của thằng SIAM, xem công trình của nó. Tranh thủ đi xem một số mô hình kinh doanh bán hàng vật liệu xây dựng, sân vườn và thiết bị tưới tự động.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Chính xác là em tới khu này theo thư mời của SIAM, anh em nếu đi thì kéo nhau vô đây cũng hết cả ngày, còn khu triển lãm kiến trúc thì ở Impact Muang Thong Thani là trung tâm hội chợ triển lãm ở Bangkok. Ngoài ra định đi kiếm đồ phụ tùng xe về độ con vợ 2 nữa, có bạn bên Thái dắt đi.

Status
Không mở trả lời sau này.