Hạng D
30/11/10
3.974
59.566
113
Bác nào làm bên GM cho mình hỏi thăm: nếu xe mình nằm trong diện triệu hồi, thì cứ đưa xe lên đại lý để thay bơm ABS, hay cần phải chờ giấy báo từ GM rồi mới đưa xe lên?
Đã có bác OS nào tham gia trong đợt triệu hồi này chưa? nếu tham gia rồi xin post kinh nghiệm lên cho mọi người tham khảo.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.566
113
Không lẽ OS mình chưa ai tham gia đợt triệu hồi này?! Bác nào bên GM xin cho chút thông báo để anh em biết. Thanks

Hạng C
5/2/07
674
2.357
93
Sài Gòn
xe tôi vì đến ngày phải đi đăng kiểm định kì nên phải đến Đông ĐÔ Thành thay cảm biến ABS và sửa motor ABS mất hơn 3 triệu , giờ gọi lên công ty họ bảo không trả lại phí thanh toán vì chính sách ra từ ngày 1/6 , vô lí là xe đã lỗi hệ thống thắng xe liên quan đến an toàn người sử dụng mà cty sx họ đã công nhận nhưng khách hàng thì không được trả lại chi phí nếu sữa chữa lỗi này trước ngày 1/6 , phải công nhận dịch vụ và chính sách của GM không phải tệ mà là quá tệ hại .

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
chỉ kiểm tra và thay nhớt thắng thôi bác (tuyên bố là nhớt của GM)! không có thay bơm như mình nghĩ đâu.

GM và đại lý không có kết hợp trước nên mỗi nơi trả lời một kiểu, không ăn nhậu vào đâu, nhớt thắng có đáng là bao nhiêu mà là rầm rộ lên là phải triệu hồi xe, hay là bị cục đăng kiểm ép phải làm và âm thầm làm ai biết thì vào sửa còn không biết thì êm luôn giống như hồi Toyota.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.566
113
Bác đưa xe vào rồi hả bác? Nếu chỉ thay nhớt thì cần đếch gì đi cho mệt nhỉ??? Bác đã kiểm tra số VIN chưa? nếu xe bác nằm trong diện thay thì phải bắt tụi nó thay chứ nhỉ?
Thong.Nguyen nói:
chỉ kiểm tra và thay nhớt thắng thôi bác (tuyên bố là nhớt của GM)! không có thay bơm như mình nghĩ đâu.

GM và đại lý không có kết hợp trước nên mỗi nơi trả lời một kiểu, không ăn nhậu vào đâu, nhớt thắng có đáng là bao nhiêu mà là rầm rộ lên là phải triệu hồi xe, hay là bị cục đăng kiểm ép phải làm và âm thầm làm ai biết thì vào sửa còn không biết thì êm luôn giống như hồi Toyota.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Em đã đăng ký làm bên An thái trong tuần này. Kết quả như thế nào sẽ báo cáo cụ thể sau.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
em cũng thay senor 2 lần mà không biết nguyên nhân từ đâu. bây gờ mới lài ra vụ này,

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
tranguyen nói:
Em đã đăng ký làm bên An thái trong tuần này. Kết quả như thế nào sẽ báo cáo cụ thể sau.

Em đợi báo cáo của bác nhé!
Xe em năm ngoái cũng bị sáng 4 đèn, vào GM DDT thay 1 cảm biến thì lại ngon lành.
Năm nay 4 đèn lại sáng tiếp, lúc sáng lúc tắt, vào GM DDT thì lại được yêu cầu thay tiếp 2 cảm biến (mặc dù lúc đó đang hoạt động bình thường, đèn không sáng). Thợ kỹ thuật nói dùng SCAN để quét lỗi quá khứ thì phát hiện 2 cảm biến bị mất tín hiệu và đề nghị thay. Em cứ để vậy chạy cho đến giờ, lúc sáng lúc tắt, kệ nó. Giờ có vụ này, nghe ngóng các bác xem tình hình thế nào rồi tính tiếp.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
tranguyen nói:
phải đăng ký nữa hả bác?

Em vừa thay xong cảm biến cánh nay gần tháng, và thay một số món khác nữa, gởi bác xem danh sách thay và giá: