Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
RE: Triumph TR4A – hàng độc Sài thành

Có 1 con gần nhà tui, cái đầu xe giống như chiếc này. Nhưng đuôi bị chặt giống CD5. Dáng xe nhỏ xíu, 4 chỗ ngồi, xe màu trắng. Một đời chủ. Xe của bà chủ tiệm dệt chiếu lái từ trước giải phóng tới giờ không đổi. Ít thấy hỏng hóc gì lớn. Không còn logo nên không nhận dạng được. Các bác đoán đc loại xe gì không?

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ Bác HuyTQ : Có lẽ là Austin mini chăng ? có phải xe trông hao hao giống CD5 nhưng bánh nhỏ hơn nhiều không Bác ?

Hạng F
14/9/04
9.907
28.671
113
Q3

Đẹp quá , kính phục !
Đời này có cái lỗ ỡ đầu, chắc cho manivelle hả hác Fer ?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: corolla95

Đẹp quá , kính phục !
Đời này có cái lỗ ỡ đầu, chắc cho manivelle hả hác Fer ?
Tưởng bác hẩu xe Pháp, thì còn 3 xạo câu bài tí :D Còn xe Ăng-lê, tui hổng biết cái chi chi mô !

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

@saigonvw: trông giống CD5, bánh nhỏ hơn. Nếu đúng là Austin mini thì thuộc loại hàng độc ko bác?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: HuyTQ

@saigonvw: trông giống CD5, bánh nhỏ hơn. Nếu đúng là Austin mini thì thuộc loại hàng độc ko bác?
Theo tui nhớ, Austin Mini, size bánh bằng CD-5, chụp mâm xi bóng,soi gương được. Còn Mini Moke, bánh nhỏ xíu, không cửa như Jeep, nên không giống CD-5. Còn dộc hay không, chỉ bác SGVW mới bít :D Bác cứ tìm trong Gút-gồ xem sao.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ HuyTQ : Nếu đúng là Austin mini ( Coope ) thì khá hiếm ở VN đó Bác. Austin mini ( Moke ) thì ở VN nhiều hơn nhưng thường chế, độ lại rồi xe zin cũng hiếm lắm. Về giá trị hay không thì cũng khó nói vì ở nước ngoài thì cũng thường thôi ( trừ Mini Coope đời mới ) nhưng ở VN vì bị chặt thịt hết rồi nên mới hiếm.
Bác nhìn kỹ lại xe đó nếu các đường nét bầu bầu, tròn tròn thì có thể là Coope. Nếu vuông, thẳng và trông hơi to một chút thì có khi là Austin Morit, loại này không bằng hai loại trên.
Bác vô google xem Austin có nhiều hình lắm

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
69
Viện dưỡng lảo Q5

Đúng rồi, đúng rồi . .. chiếc xe này giống chiếc mà tui từng kể, duy chỉ có mui là đã thay bằng mui vải, hai đồng hồ táp lô là đúng rồi, chử Tr4 thì tôi nhớ hình như là không có còn chữ TRIUMPH là còn nguyên máy chạy rất êm nhưng dàn động thì xục xịch lắm lúc đó làm gì biết chơi xe mà sửa chửa, xe đứng tên HTX như tui đả kể, thật không ngờ mấy chục năm sau lại được chiêm ngưỡng " em ' hổng biết phải vợ hai củ của tui không [8|][8|][8|] dù sao cũng phải cám ơn bác buglove rất nhiều

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ Bác duki duke : Bác nói là "Duy chỉ có mui là đã thay bằng vải" vậy trước đó chiếc xe đó có mui bằng sắt hay bằng gì ạ ? Nếu vậy thì chiếc xe của Mr Hà ở HN chắc không phải là xe Bác đã bán vì xe của Mr Hà đó là kiểu mui trần zin. Chiếc xe mà Bác Buglove post lên còn một cái mui bằng fible nữa, nếu sơn đen nhìn bên ngoài rất giống mui bằng sắt. Nếu xe của Bác hồi trước mà có cái mui này thì là hàng hiếm lắm đó.
Rất tiếc chiếc mà Bác Buglove post lên không phải cố nhân của Bác vì E này từ trước tới giờ chưa tái giá lần nào

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
69
Viện dưỡng lảo Q5

Nói thực mình chỉ biết chiếc xe mui bằng chất liệu cứng như sắt - thế là gọi bằng sắt thời đó đâu biết thế nào chơi xe , nhưng mui xe chắc chắn không phải bằng vải rồi - mà cũng mấy mươi năm rồi mình chưa gặp lại cậu Hà . Tui còn chơi chiếc MORETTI ( mua ở Đồng Nai ), loại năm cửa, không nhớ của nuớc nào, sau đó bán lại cho nhà chùa thông qua cò .