Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Triumph TR4A

@ Bác Chaugiahien : Hay là Bác nhìn thấy em giống thế này ?

Nếu đúng thì là 190SL đời 1961 - ở VN có 02 chiếc một chiếc màu Bạc, một chiếc màu trắng Bác ạ

@ Bác litellgod : Dòng Roadster ở Châu Âu thường có mui bằng vải bạt và một Hard top bằng Fible hoặc sắt ụp ra ngoài dùng khi mùa đông - nên khi họ dùng hard top thì trông giống như mui cứng Bác ạ

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

@ Bác litellgod : Dòng Roadster ở Châu Âu thường có mui bằng vải bạt và một Hard top bằng Fible hoặc sắt ụp ra ngoài dùng khi mùa đông - nên khi họ dùng hard top thì trông giống như mui cứng Bác ạ
cám ơn bác vỉ thông tin! lúc đó nó trùm bạt nên em nhìn và nhớ vậy! [&:]:)

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

Trích đoạn: saigonvw

@ Bác Chaugiahien : Hay là Bác nhìn thấy em giống thế này ?

Nếu đúng thì là 190SL đời 1961 - ở VN có 02 chiếc một chiếc màu Bạc, một chiếc màu trắng Bác ạ

chinh xac bac' ah`.

nhung con nay` no' mau` bac va dep hon nhieu.

ko biet gia' ca the nao nhi
p/s: ko type tviet duoc, mod thong cam

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Nếu là chiếc màu Bạc thì đúng là giá trị lắm : Toàn bộ phụ tùng xe được thay thế bằng đồ mới nhập từ Đức đấy . Giá cả thì ở các trang Web nước ngoài một em tầm như vậy cỡ 5-60 ngàn Euro . Còn ở VN thì .... E hổng biết:D

Tập Lái
8/5/07
39
0
0

Xin chào tất cả các bác thành viên ô tô Sài gòn. Em là thành viên mới, đọc bản tin trong forum từ lâu rồi nhưng cũng mới vừa đăng nhập thành viên cách nay vài tuần thôi. Thật bội phục bác SaigonVW: cả niềm đam mê xe cổ lẫn kỳ công bỏ ra dể truy tầm, phục chế các em hết sức độc đáo. Nhân tiện xin cho hỏi thăm bác Saigon VW:
* Chắc là bác có điều kiện hạ tầng cơ sở đủ rộng để mời các "nghệ nhân" cho việc tiến hành phục chế, chỉnh trang các em mà bác đã kỳ công sưu tầm đưa về tư dinh của bác?
* Việc tìm kiếm phụ tùng cho phù hợp với chủng loại xe chắc chắn có nhiều khó khăn, vất vả.. bác có nơi đáng tin cậy cung cấp với giá cả phù hợp? Hay bác xoay bằng cách nào?
* Đối với dòng xe Mercedes (cũ trước 75), bác có thể tư vấn cho nơi, người đáng tin cậy để nhờ chỉnh trang Mercedes? Trước đây em có đọc trên một số báo Công Nghiệp Ô Tô có giới thiệu một "nghệ nhân" tên là LONG (nếu em nhớ chính xác) chuyên về xe Mercedes: ngưởi chỉnh trang và làm đẹp cho một em Mercedes 190SL mui trần, nệm da màu đỏ (biển số 52N - 3274?? em nhớ không chắc lắm) màu trắng giống như ảnh phía trên của bác. Hình giới thiệu trong báo của xe này chụp trước Nhà Thờ Đức Bà. Rất mong bác tư vấn đôi điều vì em cần người đàng hoàng để nhờ làm hộ chiếc Mercedes (1971) cũ. Và các bác thành viên ô tô Sài gòn có biết xin chỉ giáo giúp.
P.S: Các bác quản trị: bài lần đầu tiên Post có chi sơ xuất mong các bác chỉ giáo lại. Cám ơn nhiều.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Chào Bác MTUNG !
Hoan nghênh Bác đến với OS
Về một số câu hỏi của Bác , E xin trình bày như sau :
Chơi xe cổ cần nhất là lòng đam mê, có nó thì các khó khăn khác đều giải quyết được hết
Hạ tầng cơ sở của E thì cũng khiêm tốn thôi nhưng Bạn bè, Anh em quý mến, mỗi người cho gởi một vài em là ok
Tìm kiếm phụ tùng thì cứ vô Internet tìm kiếm là ra thôi - Kinh nghiệm của E là tìm kiếm những CLB chơi xe ở nước ngoài - Các thành viên họ cũng chơi là chính, không đặt nặng vấn đề kinh doanh nên giúp đỡ nhiều - Cái kẹt của E là không biết ngoại ngữ nên phải nhờ người khác dịch dùm, đôi khi cũng bất tiện.
- Việc tìm người đàng hòang để dọn xe thì E có thể giúp Bác nhưng cái chính là Bác và Họ phải làm việc trực tiếp với nhau

Chúc Bác vui - mau chóng có đựoc em xe như ý

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh

@saigonvw
Khi nào bác cho em mở rộng tầm mắt với những nàng bọ của bác, em nghiện nặng bọ rồi bác ạ :(

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ Bác vwdal@t :Rất vui được gặp Bác . Nhưng e rằng mấy con Bọ của E cũng chưa phải là xuất sắc đâu - Nếu có dịp Bác xuống SG , Bác Alo cho E. E sẽ giới thiệu Bác với những Đại gia xe Con Bọ tại SG có nhiều xe đẹp hơn xe E nhiều nhiều lần :D

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh

@saigonvw
Thì em đang sống tại sài gòn đây bác, khi nào bác thấy thuận tiện thì báo cho em biết, em sẽ rủ thêm xicaque qua thăm bác cùng các nàng bọ để mở mang kiến thức. Rất mong được gặp bác sớm!

Tập Lái
24/3/07
30
0
0

@MTUNG: Em cũng rất mê Mercedes 190 và 190SL. Bác có nhớ bài báo viết về người tên Long ra số nào không? Nếu Bác nhớ thì có thể em tìm được người này ^__^