Tập Lái
5/2/17
21
23
6
43
ai biết ở khu Q6 hoặc Bình Tân thì gara nào canh chỉnh đèn chuẩn, cho mình xin địa chỉ

Hạng C
18/7/11
756
1.264
93
Vậy nên mới nói là cần nâng tiêu chuẩn ánh sáng đèn xe lên. Có thể cái mức giới hạn dưới đó giờ nó đã lạc hậu rồi. Bác dùng đèn đó mà vẫn đi tốt thì có thể nhờ thị lực của bác xịn hơn người khác, hoặc cũng có thể nhờ những yếu tố ngoại cảnh nữa. Chứ thật sự e thấy quả đèn halogen 35W khá tối, nhiều người cũng thấy tối nên họ mới phải tìm cách, chứ bác đổ tại tư duy thì e là không ổn đâu. Nó không còn phù hợp với điều kiện đường sá và tốc độ lưu thông ở VN ngày nay nữa. Còn bác đòi phải đổi xe chỉ vì cái đèn lại càng vô lý. Đổi 1 con xe có khi tốn thêm vài chục tới vài trăm triệu mà chưa chắc con xe mới đã ưng ý. Trong khi hãng hoặc tự mình đổi cái đèn thì tốn có vài triệu ...

Có khi nào do dán phim kính láitối quá phải độ đèn thật sáng để nhìn không bác ? Theo em đây cũng là một nguyên nhân. Em từng dán và đã gỡ hết , đi đường không có đèn đường hay trời mưa như bị mù luôn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
22/1/19
4.071
6.732
113
Có khi nào do dán phim kính láitối quá phải độ đèn thật sáng để nhìn không bác ? Theo em đây cũng là một nguyên nhân. Em từng dán và đã gỡ hết , đi đường không có đèn đường hay trời mưa như bị mù luôn.
Cũng là 1 phần nguyên nhân thôi bác. Một phần nữa là đèn xe (khác), đèn đường giờ đã sáng hơn trước. Đèn xe là thứ chiếu sáng và giúp mình phân biệt vật thể trên đường. Nhưng nếu đèn xe không sáng hơn các nguồn sáng khác trên đường, đặc biệt khi xe chạy nhanh. Thì bác sẽ rất khó quan sát hay nhận diện vật thể.

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Vật các xứ ít mặt trời, xứ lạnh có lẽ phãi độ hết rồi chăng ?
Vấn đề đến là từ cái nóng -> chói mặt trời -> dán phim -> không nhìn rò khi tối -> độ đèn
Xứ VN thì nóng thì ai cũng biết, không thể tránh được

Còn dán phim thì nên Dán phim có thể thay đổi màu (tức là tối thì nó sẽ trong lại) photochromique

hai là đặt kính màu theo xe (cái nầy khá đắt), nó giống như các kính đeo mắt đổi màu vậy

Em thấy và để ý VN có loại film nầy, nhưng hầu hết dán ở cao tầng và các văn phòng có kính to

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng C
6/8/17
859
694
103
bốn bể
Em lúc đi quốc lộ 22 về bị xe phía sau pha. Em đành giảm tốc tấp vô lề. Cho qua . Em thấy biện pháp tối ưu là vậy kakaa

chuẩn bác nhỉ. e cũng toàn thế, sau đó e đạp ngay sau đít nó, giương hết tất cả các đèn mình có. một lúc là nó lại nhường cho e vượt, tất nhiên dại gì bố vượt mài

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
occho nên mới méo bít cái tác dụng chính của đèn gầm ( chính xác là ĐÈN SƯƠNG MÙ ) nên mới lấy nó làm đèn chính để rọi đường.
Cũng có thể nó lầm với đèn ngày (tức là để công tắc là đèn cháy) còn đèn sươnbg mù cũng sáng ghê lắm bác tư ...
Bác tư có thử búa vào mấy cái đèn đó 4 búa xem nó có bể không :):):):)

• Haha
Reactions: tư búa
Hạng D
25/10/20
1.547
14.940
98
56
Cũng có thể nó lầm với đèn ngày (tức là để công tắc là đèn cháy) còn đèn sươnbg mù cũng sáng ghê lắm bác tư ...
Bác tư có thử búa vào mấy cái đèn đó 4 búa xem nó có bể không :):):):)
Đèn ban ngày là Daylight hay đèn viền thì khác rõ ràng nhưng.........ờ quên!! Occho không bít đọc và phân biệt !!!!

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Đèn ban ngày là Daylight hay đèn viền thì khác rõ ràng nhưng.........ờ quên!! Occho không bít đọc và phân biệt !!!!
Thì nó muốn độ sao là tuỳ nó, với 4 Búa của bác thì đèn nào còn với 4 buá

Em ở nước ngoài lái xe Đức, nhưng VN lái xe buổi sáng .. làm gì được nhau nè .. chẵng độ chế gì cả