Hạng D
25/6/09
1.671
10.468
113
PBHOA nói:
taylaihanoi nói:
K.O. nói:
Em thấy Grandis rất đẹp, bắt mắt nhất trong dòng 7 chổ MPV bình dân ở Việt Nam hiện tại, nhược điểm hơi hao xăng tí, không thua gì Captiva, nhưng máy bốc hơn tí.
Còn 2008 mà chạy 30.000km thì thật là lạ, nếu chỉ đi mỗi năm 10.000km thì mua xe hơi làm gì nhỉ.
Em góp ý bác chủ tý: Nếu muốn mua xe, tốt nhất là mua của người quen, biết nguồn gốc xe và chủ xe. Còn xe lạ thì bác cho vào Mit kiểm tra là chắc ăn nhất. Mất thêm tý phí, nhưng an tâm.
@K.O: Không lạ đâu bác, xe em tháng 8/2007 mà đến giờ mới được 20,000km thì sao :( Nhiều ít còn phụ thuộc vào nhu cầu đi lại của mỗi người mà.:D. Không tin bác hỏi hội MIT biết liền.
cam on bac ah va chac em ko mua em nay nua vi thay no ko duoc nhu y lam. chac em rang muc em moi luon qua .... nhung lai chua du tien vay cac bac co biet ai ban doi 2008 tro len alo em voi nhe.
Bác qua box mua bán xe nhòm xem. Chúc bác sớm có v2

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
HAI NV nói:
K.O. nói:
Em thấy Grandis rất đẹp, bắt mắt nhất trong dòng 7 chổ MPV bình dân ở Việt Nam hiện tại, nhược điểm hơi hao xăng tí, không thua gì Captiva, nhưng máy bốc hơn tí.
Còn 2008 mà chạy 30.000km thì thật là lạ, nếu chỉ đi mỗi năm 10.000km thì mua xe hơi làm gì nhỉ.
em mua xe 2/2009 giwof có 16.000 km à do toàn nằm wor nhà lâu lâu chở gia đình đi chơi!thik mua xe để choa zin vạyddoss hhoohohoh
hoho bác còn hơn em , em mua tháng 3 2009 đi mới dc 6690 km :D vì lúc í thấy xe re3eeeeee qué nên làm 1 chiếc tại khoái Grandis lâu rùi, mua xong về gãi râu tự sướng thế thôi chứ đi Vũng Sình dc 1 lần, đi úng cafe lòng vòng còn mấy lần đi xa toàn ông anh lấy đi Hà Tiên.
Đang mê con mẹc C model 2012, màu trắng đẹp vãi chưởng mà giá cũng hữu nghị, nếu thảy grand đi thì thêm chừng 600 đổ lại là ok. Mec đời trước nhìn già chát nhưng sau này em nhận xét đi Mẹc dáng ok hơn bmw ( C so với serial 3 ) còn dòng E mec thì em đánh giá ko wa bmw 5 vì dáng lai camry từ 2007 trở về sau quá nhìu.

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.509
2.284
113
49
TP.HCM
Bác xem mông em nó có bị lở loét gì không? Nếu không chắc là bị chó cắn mà chó đã chích ngừa, còn nếu có lở loét thì đúng là em nó bị mèo hoang cắn... Hehe.. em xàm vài câu cho giảm xì chét...

Còn cái vụ xe 3 năm chạy 30k km cũng bình thường thôi mà bác. Em của em nó mua xe gần 2 năm mà mới chạy được hơn 8k km thôi. Cái chính là các bác phán đoán bác chủ xe làm gì và sử dụng xe có nhiều không thôi, vì chắc không ai mua Grandis cho chạy dịch vụ như Ỉn cả. Mà không chạy dịch vụ mà chỉ chạy loanh quanh thì km cỡ đó phải rồi. Còn nếu chạy 40k hay 50k thì cũng không cần tua xuống còn 30k đâu, hihi...

Còn lại mang vào hãng mà check bác ơi

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
npt nói:
Bác xem mông em nó có bị lở loét gì không? Nếu không chắc là bị chó cắn mà chó đã chích ngừa, còn nếu có lở loét thì đúng là em nó bị mèo hoang cắn... Hehe.. em xàm vài câu cho giảm xì chét...

Còn cái vụ xe 3 năm chạy 30k km cũng bình thường thôi mà bác. Em của em nó mua xe gần 2 năm mà mới chạy được hơn 8k km thôi. Cái chính là các bác phán đoán bác chủ xe làm gì và sử dụng xe có nhiều không thôi, vì chắc không ai mua Grandis cho chạy dịch vụ như Ỉn cả. Mà không chạy dịch vụ mà chỉ chạy loanh quanh thì km cỡ đó phải rồi. Còn nếu chạy 40k hay 50k thì cũng không cần tua xuống còn 30k đâu, hihi...

Bac nói làm em cũng an tâm phần nào. E vừa lấy 1 em 2008 co 20k km, em cũng nghi nghi vì mua qua lái nhưng dem vo isamco Btrieu check no bao la kg thấy gì. Kg biết là nó nói đúng, hay kg muốn làm mình buồn hehe. Đích mông , đầu ,ngực em cũng coi kỹ kg phát hiện dấu hiệu "phẫu thuật" nào hết.
Phải công nhận G ăn xăng khỏe thật va tay lái không tâật nhu civic, no hơi nặng và lì lì kg nhạy. Chạy thì êm rồi, kg lắc, thoải mái cho cà nhà (nhất là F1). Chỉ có điều từ nay không thể "máu" nhu lúc đi civic được

Hạng F
9/8/09
6.395
70.405
113
TFC
xaydungquocgia.com
Maxi nói:
npt nói:

Bac nói làm em cũng an tâm phần nào. E vừa lấy 1 em 2008 co 20k km, em cũng nghi nghi vì mua qua lái nhưng dem vo isamco Btrieu check no bao la kg thấy gì. Kg biết là nó nói đúng, hay kg muốn làm mình buồn hehe. Đích mông , đầu ,ngực em cũng coi kỹ kg phát hiện dấu hiệu "phẫu thuật" nào hết.
Phải công nhận G ăn xăng khỏe thật va tay lái không tâật nhu civic, no hơi nặng và lì lì kg nhạy. Chạy thì êm rồi, kg lắc, thoải mái cho cà nhà (nhất là F1). Chỉ có điều từ nay không thể "máu" nhu lúc đi civic được
Hehe, bác test tiếp đi, Gr đường Hòn Rơm em vô cua tốc độ cũng được ~120km/h đó.