Hạng D
30/10/06
1.387
22
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Trường này tốt đó, thằng nhóc nhà mình đậu Bách Khoa TPHCM & Việt Đức, mà nó chọn VGU
Con bác học ngành gì ạ? Vừa rồi đưa con đi thi TestAS ở Bình Dương, em có ghé đến Trụ sở mới ở Bến Cát, thấy vẫn chưa vò hoạt động chính thức. Ký túc xá ở đấy chắc là chỉ sinh hoạt trong Trường, chứ xung quanh chưa thấy dịch vụ gì.

• Like
Reactions: hiep luc
Hạng D
16/8/07
1.902
606
113
53
Con trai mình học xong RMIT ngành Logistic ( ra trường năm 2018), giờ tới con gái, dự định cho vô VGU vì di chuyển thoải mái hơn, trường rộng rãi hơn, và chi phí đỡ hơn. Xin hỏi các anh là Thời gian học ở VGU như thế nào: Ngày nào cũng lên lớp, hay tuần lên lớp chỉ vài buổi (RMIT thì như vậy)....để tính toán phương án di chuyển. Cám ơn.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
834
23.849
93
Con trai mình học xong RMIT ngành Logistic ( ra trường năm 2018), giờ tới con gái, dự định cho vô VGU vì di chuyển thoải mái hơn, trường rộng rãi hơn, và chi phí đỡ hơn. Xin hỏi các anh là Thời gian học ở VGU như thế nào: Ngày nào cũng lên lớp, hay tuần lên lớp chỉ vài buổi (RMIT thì như vậy)....để tính toán phương án di chuyển. Cám ơn.
Nhà anh ở đâu, VGU có xe đưa rước hàng ngày, hoặc cuối tuần đấy
Còn học thì tùy kỳ, có ít có nhiều

Hạng C
14/6/11
691
29.844
93
Long An
Cho nhóc ở dorm luôn cũng dc a. Ở đó có thư viện xịn + lab hiệu để học

Hạng D
16/8/07
1.902
606
113
53
Cho nhóc ở dorm luôn cũng dc a. Ở đó có thư viện xịn + lab hiệu để học
Nhà mình ở Gần Ga xe lửa Sóng Thần, di chuyển bằng Bus thì 120p, bằng xe ô tô cá nhân thì 60p. Như vậy là quá ngán ngẩm, cho bé ở KÝ túc xá thì tiện, nhưng kg đành lòng, mẹ nó buồn hiu, và mình cũng kg yên tâm cho lắm. Thằng con trai thì ok, lúc nó qua RMIT bên Úc học 6 tháng, mình rất yên tâm, kg lo lắng gì. Nhưng đứa con gái thì lo hơn nhiều.

Mình cũng đang ngâm cứu Hcmiu, Đại học quốc tế trực thuộc Đại học quốc gia TPHCM, thuộc khu làng đại học, cách nhà 5km. Các anh chị có con em học hành ở đây, cho mình xin tý kinh nghiệm với. Xin cám ơn

• Wow
Reactions: ngr040
Hạng D
5/5/07
1.358
14.964
113
Nhà mình ở Gần Ga xe lửa Sóng Thần, di chuyển bằng Bus thì 120p, bằng xe ô tô cá nhân thì 60p. Như vậy là quá ngán ngẩm, cho bé ở KÝ túc xá thì tiện, nhưng kg đành lòng, mẹ nó buồn hiu, và mình cũng kg yên tâm cho lắm. Thằng con trai thì ok, lúc nó qua RMIT bên Úc học 6 tháng, mình rất yên tâm, kg lo lắng gì. Nhưng đứa con gái thì lo hơn nhiều.

Mình cũng đang ngâm cứu Hcmiu, Đại học quốc tế trực thuộc Đại học quốc gia TPHCM, thuộc khu làng đại học, cách nhà 5km. Các anh chị có con em học hành ở đây, cho mình xin tý kinh nghiệm với. Xin cám ơn
Xe bus của trường VGU có xe đưa đón sinh viên hàng ngày, có điểm sáng đón chiều trả ở ngã 4 Bình Phước (Chắc cách nhà anh khoảng 3 km ha?)
Khoảng 60 phút tới trường.

Hạng C
14/6/11
691
29.844
93
Long An

Cho nó đi để nó còn lớn chứ a :)

• Like
Reactions: thichmexe and LOG
Hạng D
30/10/06
1.387
22
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Con mình học 2022, thời khóa biểu học từ 8g45-16g15, trưa có nghỉ 12g-13g, lịch học cả tuần.