Tập Lái
19/9/14
1
107
28
49
MEM có vẻ khó hơn ECE á bác.
Bé nhà đang học lớp 11-mới thi thử Test as dc trên 100, nói theo Bác thì MEN>ECE>CSE...lựa chọn của bé là MEN do ít học T Đức hơn... cơ mà cũng khó gặm, nghe bẩu có năm ko có SV nào ra trường

• Like
Reactions: ngr040
Tập Lái
19/9/14
1
107
28
49
Đợt rồi bé nhà cũng đi test TestAS, SV cũng toàn thứ dữ ko á, các bé học Á Châu, LHP, TH Thực Hành cũng đua suất vô trường này.. nói chung sau này khó hơn nhiều... ko biết IE 7.5 có dc học bổng ko đây.
Bé gái đầu nhà mình đang ở Đức học BFA năm cuối, dc học bổng trao đổi 7 tháng bao ăn ở + vé máy bay... bé thứ 2 đang học lớp 11, cũng mới thi thử Test as rồi... chắc cho theo chị nhưng học khác nghành MEN

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng C
14/6/11
691
31.759
93
Long An
Bé nhà đang học lớp 11-mới thi thử Test as dc trên 100, nói theo Bác thì MEN>ECE>CSE...lựa chọn của bé là MEN do ít học T Đức hơn... cơ mà cũng khó gặm, nghe bẩu có năm ko có SV nào ra trường
Bé ko nên chỉ chọn dựa vào việc học tiếng Đức nhiều hay it mà nên chọn theo khả năng và sở thích. MEM mà học tốt thì sẽ được săn đón nhiều. Mờ nó sẽ cần SV học và hiểu tốt các môn căn bản Toán và Lý của kĩ sư. Nếu mạnh và/hoặc thích học tìm tòi các môn đó thì học MEM sẽ OK.

ECE thì cũng ko kém, chỉ nhẹ hơn xíu. Cũng rất nặng Toán và Lý (phần điện từ sóng) của kĩ sư.

CSE mà bạn nào logic tốt thì học khỏe. Mờ vẫn cần mạnh về Toán rời rạc, Toán thống kê (AI/ML), thuật toán, cấu trúc dữ liệu và quan trọng là khả năng tổng quát hóa (để chuyển real world problem into computer domain).

Tập Lái
19/9/14
1
107
28
49
Bé ko nên chỉ chọn dựa vào việc học tiếng Đức nhiều hay it mà nên chọn theo khả năng và sở thích. MEM mà học tốt thì sẽ được săn đón nhiều. Mờ nó sẽ cần SV học và hiểu tốt các môn căn bản Toán và Lý của kĩ sư. Nếu mạnh và/hoặc thích học tìm tòi các môn đó thì học MEM sẽ OK.

ECE thì cũng ko kém, chỉ nhẹ hơn xíu. Cũng rất nặng Toán và Lý (phần điện từ sóng) của kĩ sư.

CSE mà bạn nào logic tốt thì học khỏe. Mờ vẫn cần mạnh về Toán rời rạc, Toán thống kê (AI/ML), thuật toán, cấu trúc dữ liệu và quan trọng là khả năng tổng quát hóa (để chuyển real world problem into computer domain).
Thank nhiều ah

Tập Lái
19/9/14
1
107
28
49
MEM có vẻ khó hơn ECE á bác.
Nhóc nhà mình đang học lớp 11, năm nay lên 12- Thi thử TEST AS ngày 27/5 rồi dư điểm đậu mà ko có học bổng... chắc sang năm thi lại, nhà cách Bách Khoa ~Lý Thường Kiệt tầm 4-5km.. Nên nhà cứ phân vân hoài giữa hệ tiên tiến BK vs VGU, chương trình học khó ngang nhau, học phí cũng same same, nhưng VGU thì xa nhà, tốn kém nhiều hơn, giờ thuyết phục sao VGU hơn Bách Khoa hệ tiên tiến những điểm nào, mà chấp nhận xa nhà- xuống Bình Dương học nè

• Like
Reactions: Newman