Hạng B1
7/10/10
56
9
8
auto lock cửa khi đạt 40km/h, giá 400k thì phải. em làm ở Đông Đô Thành

Hạng D
30/11/10
3.971
56.617
113
cài cái autolock xong, bây giờ khi nào bấm khóa cửa kèn nó sẽ kêu báo hiệu cái toe, không lớn lắm, nhưng cũng hay hay

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Tai xe B2 nói:
Sao bác không cài 20km/h có phải hay và an toàn hơn không,xe vừa đề pa lăn bánh là cửa khoá luôn.

Hạng D
30/11/10
3.971
56.617
113
cũng muốn như vậy nhưng mấy chú kỹ thuật cùi bắp của Vidamco không cài được!
dungtam25 nói:
Tai xe B2 nói:
Sao bác không cài 20km/h có phải hay và an toàn hơn không,xe vừa đề pa lăn bánh là cửa khoá luôn.

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Lã Bố nói:
cũng muốn như vậy nhưng mấy chú kỹ thuật cùi bắp của Vidamco không cài được!
dungtam25 nói:
Tai xe B2 nói:
LT 2008 trở về sau là cài được 20km/h chỉ có 2007 là cài 40km/h thôi,thật sự theo tôi đây chỉ là tính năng an toàn cho xe,không phải gắn thêm thiết bị ngoại vi nào mà lấy tiền,thật vô lý!Chắc các bạn đã cài auto look đều thấy đầu tiên,họ dùng máy scan,giao tiếp với xe mình qua cổng kết nối phía trên chân côn,để máy scan lấy thông tin của hộp PCM của xe,sau đó họ kết nối với máy tính đã kết nối internet dowload phần mềm auto look,auto lamp...rồi trở ra lại cắm vào xe và setup vào PCM thế là xong,nếu không có thông tin về PCM của xe,thì nhà cung cấp sẽ không cho dowload những phần mềm này về thì không thể setup vào xe được,vì mổi xe number serial PCM khác nhau

VIP CARD MEMBER
6/2/10
38
1
8
47
Xì phố
Thì bình thường tụi nó không làm sẵn, để khi nào anh em mình cần thì nó mới có cớ để móc của mình mấy ...xị chứ,

Hạng D
30/11/10
3.971
56.617
113
@dủngtam25 Xe mình LT 2009 nhưng vô SVH thì KT nói chỉ cài được 40km/h! Bác cài ở đâu 20km/h vậy bác?

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Lã Bố nói:
@dủngtam25 Xe mình LT 2009 nhưng vô SVH thì KT nói chỉ cài được 40km/h! Bác cài ở đâu 20km/h vậy bác?
Bác qua An Thái ở Kinh dương Vương là cài 20km/h gặp anh Có hoặc anh Hà là ok
<h1>chỉ 10' thôi,xe tôi LT đời 2008 còn cài được mà</h1>

Tập Lái
31/1/11
22
2
0
54
Cap2106 nói:
Thì bình thường tụi nó không làm sẵn, để khi nào anh em mình cần thì nó mới có cớ để móc của mình mấy ...xị chứ,
  • Thông thường một số đời xe đã có một số Option như : tự động khoá cửa(chốt cửa) khi xe chuyển động ở khoảng x km/h, hoặc tự động đóng cửa kính khi khoá xe v.v.....
  • Nhưng vì một lý do nào đó (cũng có thể do hãng.x.x.x..
    ), những chức năng này đã bị set OFF trong MENU tuỳ biến của xe .
  • Vì vậy ta chỉ cần dùng một thiết bị chẩn đoán chuyên, có chức năng set lại được nhưng chức năng tuỳ biến này sang trạng thái ON là ok . Còn ở trạng thái lock khi ở tốc độ 40km hay 20km/h là set lại được như ý bình thường mà với điều kiện phần mềm trong ECU đã có để cho set theo tuỳ chọn đó .
  • Bác nào muốn set ON những chức năng này - E sẽ nhiệt tình giúp các bác - đặc biệt Free 100% cho anh, em trong OS .
  • Địa chỉ của em, mời các bác ghé : <span style=""color: #ff0000;"">www.obdvietnam.com.vn </span>

• Like
Reactions: hoai thien
Tập Lái
17/8/07
37
0
6
BVMauto nói:
Cap2106 nói:
  • Thông thường một số đời xe đã có một số Option như : tự động khoá cửa(chốt cửa) khi xe chuyển động ở khoảng x km/h, hoặc tự động đóng cửa kính khi khoá xe v.v.....
  • Nhưng vì một lý do nào đó (cũng có thể do hãng.x.x.x..
    ), những chức năng này đã bị set OFF trong MENU tuỳ biến của xe .
  • Vì vậy ta chỉ cần dùng một thiết bị chẩn đoán chuyên, có chức năng set lại được nhưng chức năng tuỳ biến này sang trạng thái ON là ok . Còn ở trạng thái lock khi ở tốc độ 40km hay 20km/h là set lại được như ý bình thường mà với điều kiện phần mềm trong ECU đã có để cho set theo tuỳ chọn đó .
  • Bác nào muốn set ON những chức năng này - E sẽ nhiệt tình giúp các bác - đặc biệt Free 100% cho anh, em trong OS .
  • Địa chỉ của em, mời các bác ghé : <span style=""color: #ff0000;"">www.obdvietnam.com.vn </span>
Bác cụ thể hơn đi. Xe CAP bác có setup ở 20km/h không?