Tập Lái
5/9/13
8
0
3
Cám ơn các Bác đã tư vấn, Em không rành lắm nhưng cũng đã vào diễn đàn tìm hiểu rất nhiều loại xe. Cuối cùng Em chọn dòng Ford (mondeo, Escape máy nhỏ nhỏ tí 2.3, 2.5) và Mazda (Premacy) củ với tầm tiền trên. Bác nào biết thì giúp giùm.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
dao mai nói:
Bác ko rành xe mà lựa chọn cái nào cũng được. hjhj. Em không có vợ hai nhưng tại đọc thấy bác bảo không mua cò lái thì em góp ý kiến cái là với em thì em không "kì thị" đối với người buôn xe. Vì đó cũng là một nghề chân chính. Thậm chí là họ giúp xe hoàn chỉnh hơn trước khi đến tay mình. Nếu xe không chuẩn thì không bán đc, máy không êm thì khách không mua nên những lỗi đó họ khắc phục hết. Em nghĩ quan trọng là bác phải tìm được nơi tin cậy nhờ xem xe. Chứ bác mua xe của khách xài, nhưng ví dụ xe đã bị đâm đụng làm lại bác làm sao biết được, mà nếu có người giúp bác kiểm tra điều đó thì mua xe của lái, người đó cũng sẽ giúp bác nhìn ra thôi. Có lẽ em có vài anh bạn cũng mua đi bán lại nhưng em biết là không bao giờ mua xe đã bị đâm đụng. Vì họ nói bán xe còn phải bảo hành nữa chứ.
- Bác đừng trách em nhe. hjhj. quay lại thì Vivant có vẻ như yếu thế hơn, không được thị trường chuộng - bán mất giá. Mondeo thì mua 2.0 thôi nhe bác, công nghệ 3.0 của Ford hao xăng không chịu nổi. Em vote, vote cho premacy.

Bác này ko có vợ 2 mà phán như thánh, lại còn kêu nghe theo cò lái nữa

Modeo ko có 3.0 nhé, chỉ có V2.5 thôi, 1 vạch hay 2vạch đều ko có 3.0 tại VN

Nói chung bác chủ mới mua xe lần đầu, tiền ko nhiều lại muốn mua xe cũ...theo em tìm em nào lành chút, vậy Premacy là tối ưu, em mới bán em 10/2005 giá 335tr, dòng này chỉ cần đổ xăng chạy nhưng nhược điểm băng sau hơi nhỏ, 1 giàn lạnh, cách âm tệ, tay lái nặng...ngoài ra ngon hết, đạp bốc hơn Ỉn luôn (số tự động 4 số)
Thêm lựa chọn cho bác nữa là kiếm Ford Everest đời 2006-2007, cố thêm chút nữa chắc tìm được xe ngon. Em biết có bác trên đây mới mua đc FEverest 2006 chỉ 350 máy dầu còn ngon lành cành đào

Tập Lái
31/10/13
19
0
0

bác nvquangcm ạ!
E là người bị bác "tố" đây ạ! Vâng! Sai sót của em, em nhận. Đang nói về mondeo mà em quăng cái 3.0 vào nên bác góp ý là đúng. Có lẽ vì khi viết, em bị ám ảnh chiếc Mondeo 2.5 và Escape 3.0 nên gộp chung lại là 3.0. Xin lỗi mọi người ạ. Nhưng cho e gửi đến bác nvquangcm vài dòng:
- Cuối cùng e tư vấn mua mondeo 2.0 (so với dòng mondeo còn lại) là không sai phải ko bác???
- E chỉ không vui khi bác nói là em ko có xe mà phán như thánh. Em nghĩ diễn đàn mình có xe hay không có xe vẫn được quyền tham gia và tư vấn. Nếu em có nhầm lẫn, sai sót mong các bác góp ý e thiện chí. Em nghĩ số lượng xe e từng sử dụng có lẽ đủ để e tư vấn cho những người cần. Em luôn nghĩ khiêm tốn là một đức tính cần thiết để người khác tôn trọng mình.
-Xin lỗi bác chủ thớt vì em đi lạc đề, em xin phép không làm phiền nữa ạ.