Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn bệnh Everest 2009

Hạng B2
19/7/12
123
2
18
pleikuuuuu.
em đang chạy everest 2009 form mới , dạo này em nó bị hại bệnh như này nhờ các bác tư vấn.
1. Đèn báo thắng tay trên Taplo không tắt khi nhả thắng.
2. xe có vẻ không êm, vì khi đi qua các gờ giảm tốc có vẻ hơi nhảy, tuy nhiên trước đây bình thường.
Em định mang đi sửa nhưng chưa biết phải từ đâu nhờ các bác

• Like
Reactions: camau73
Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Bệnh thứ nhất đèn báo thắng tay
Bố thắng xe của bác nó mòn rồi châm thêm dầu thắng sẽ hết báo đèn và kiểm tra bố thắng nha bác
Thứ 2 kiểm tra lại áp suất lốp hoặc là xe bị tăng thùng cao quá

Hạng D
16/11/09
1.981
614
113
Bệnh thứ nhất đèn báo thắng tay
Bố thắng xe của bác nó mòn rồi châm thêm dầu thắng sẽ hết báo đèn và kiểm tra bố thắng nha bác
Thứ 2 kiểm tra lại áp suất lốp hoặc là xe bị tăng thùng cao quá
Em xin đánh dấu để dùng về sau.
Nhưng sao dầu thắng thiếu mà đèn thắng tay lại sáng? Bố thắng mòn tại sao lại liên quan đến đèn thắng tay ạ? Em khó hiểu quá! Bác giải thích giùm em với.
Tăng thùng là gì ạ?

Hạng B2
19/7/12
123
2
18
pleikuuuuu.
Em xin đánh dấu để dùng về sau.
Nhưng sao dầu thắng thiếu mà đèn thắng tay lại sáng? Bố thắng mòn tại sao lại liên quan đến đèn thắng tay ạ? Em khó hiểu quá! Bác giải thích giùm em với.
Tăng thùng là gì ạ?
em cũng cùng câu hỏi.

Hạng B2
16/6/13
304
562
93
30
HCMC
Vụ thắng tay bị nổi đèn em nhớ có bác đã hướng dẩn: gặp trường hợp này bác tắt máy và ON lại sẽ hết.

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Ở cái bình dầu phanh có cái công tắc khi dầu phanh thấp hơn cái công tắc đó nó sẽ báo đèn. Cái đèn đó báo có nghĩa là nó báo cho minh biết là hệ thống thắng có vấn đề.bác k tin kiểm tra lại thử xem bố thắng của bác sắp hết rồi. Thay bố thắng châm dầu đầy đủ e bảo đảm hết cái đèn đó
e có hình cài đèn đó bác

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/7/12
123
2
18
pleikuuuuu.
cảm ơn các bác em châm dầu và hết rồi, còn cái lắc tay lái em chưa xử lý được