Thảo Luật Chung Tư vấn căn hộ EverRich II

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
Chào cả rừng...
Em tham gia OS cũng đã lâu nhưng ít khi tham gia cmt hay viết bài, chỉ xem là chính. Em rất ngưỡng mộ các tiền bối lão thành với kinh ngịm lăn lộn dày dạn ở OS ta, nay e có cái ý tưởng điên khùng này xin các bác phan hộ e để e biết đường mà bơi típ...
Tình hình là e mới đọc bài báo trên thank nien:<span style=""color: #ff6600;""> </span>
Mã:
http://nhadat.thanhnien.com.vn/tinchitiet/23/26265/qua-de-de-mua-can-ho-cao-cap-vao-luc-nay/
thấy cái hỗ trợ mua nhà của bác Phát Đạt này cũng đc. Em tính đầu tư chứ ko fai để ở. Giả sử hiện tại vợ chồng e có các điều kiện sau:
  1. - Đã có chỗ ở (ở chung nhà người thân)
  2. - 2 vợ chồng chưa có con (vợ còn nhỏ 22t, em già hơn vợ chút)
  3. - Hiện tại tụi e chỉ có 10% căn hộ
  4. - Giả sử ngày mai đẹp trời, vợ chồng e, trời thương vô tình kím đc 40 chai sữa 1 tháng [>:p](sau khi đã hít không khí sống qua ngày :mad:- cái này lý tưởng coi như là đc 40 chai 1 tháng)
  5. - Sau 48 tháng, 30% giá trị căn hộ còn lại bà con (rất thân thiết) sẵn sàng cho vay ko tính lãi.
Sau 4 năm tụi e có căn hộ, với hy vọng là 4 năm nữa tình hình BDS khả quan hơn tụi em bán căn hộ hay cho thuê trả tiền cho người thân, vốn của tụi e vẫn đc bảo toàn và dư đc ít "sữa":cool:
Vậy em xin hỏi kế hoạch như rứa có ổn không? Tiềm ẩn rủi ro nào? Mong các bác phan hay phân tích dzùm. Thanh kù cả rừng...

PS: Em ko ăn nhậu dzì với EverRich hay Phát Đạt... nên ko Marketing cho bên ý, đừng nén đá dzụ này tội thằng nhỏ:p

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/8/09
75
0
6
59
Q7, TPHCM
www.acigvn.com
Ý số 4 em thấy không ổn vì khái niệm "Giả sử", một số người quen của em đang kiếm được 40 chai/tháng nay bỗng nhiên chuyển xuống thành 10 chai/tháng. Nếu người thân cho bác mượn tiền không lãi suất đến Tết nào đó trả cũng được thì bác có thể tiến hành đầu tư. Rủi ro là khi gần đến 1 đợt đóng tiền nào đó mà mình không thể chạy đủ số tiền cần thiết thì buộc phải rao bán gấp với giá dưới giá gốc, lỗ nặng.

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
vnarchitect nói:
Ý số 4 em thấy không ổn vì khái niệm "Giả sử", một số người quen của em đang kiếm được 40 chai/tháng nay bỗng nhiên chuyển xuống thành 10 chai/tháng. Nếu người thân cho bác mượn tiền không lãi suất đến Tết nào đó trả cũng được thì bác có thể tiến hành đầu tư. Rủi ro là khi gần đến 1 đợt đóng tiền nào đó mà mình không thể chạy đủ số tiền cần thiết thì buộc phải rao bán gấp với giá dưới giá gốc, lỗ nặng.
Dạ thanks bác... một khi đã đu theo thì cái dzụ 40 chai sữa fai đảm bảo chứ ko thì "đang cao trào mà đứt bóng...":mad:

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
vankhanhktpn nói:
Chào cả rừng...
----------------
Đi ra thôi.
Ấy! Bác "Khánh đại gia" đừng ném e cái ý... tại e chơi bên 4room bamboo toàn gọi nhau thía nên e wen mồm...:D

Hạng B1
19/8/10
68
64
18
TP.HCM
Chào cả rừng... gì vậy bác chủ ? lỡ nói rồi, nói cho nó hết câu đi chứ.:D
mới vô bác nhập đề như vậy ai mà dám tư vấn.

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
vanhuyqt nói:
Chào cả rừng... gì vậy bác chủ ? lỡ nói rồi, nói cho nó hết câu đi chứ.:D
mới vô bác nhập đề như vậy ai mà dám tư vấn.
Ấy! bác anhuyqt lại làm khó e:p, e có chú thik bên trên là do e bên 4room Bamboo qua, mà bên ý các mem xưng với nhau thía thui nên quen mồm,... ;)

Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113
Chắc ý bác ấy là rừng tre ấy mà
Bên OF thì toàn cụ với cháu
Bên WTT thì toàn các bố các mẹ
Bên đây thì các bác các mợ ...
... he he ...

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
tuando nói:
Thời điểm hiện tại, vốn tự có khoảng 50-70% thì hãy nên mua căn hộ để ở.
Dạ bác HT cho e hỏi sao lại 50% đến 70% mới dc dzi?:cool: Mà e mua để dành chứ hog ở, tụi e có chỗ ở roài.

Status
Không mở trả lời sau này.