Hạng C
25/10/20
805
954
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nhìn cái hành trình của bác sao thấy oải chè z không biết. Chạy xe nhìu mệt lắm à. Thấy chạy xe ngoài đường chứ đi chơi gì nữa. Đi tới đó e nghĩ đi dài ngày lên vui chơi nghĩ ngơi cho thoải mái chứ nhỉ. Nhà e kiểu này là thua rồi. Chúc bác có 1 chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé

• Like
Reactions: xtheskyx
Hạng B2
8/4/19
431
371
66
em cũng lên lịch trình như bác, e xuất phát từ biên hòa nên ngày 1 chạy ra quy nhơn luôn

• Like
Tập Lái
10/3/14
9
11
3
Mình đã đi HCM-BD. Lúc đi: 5h00 sáng tới Phan Thiết ăn sáng cf rồi chạy 1 mạch tới BĐ. Lúc về, 10h sáng đi từ BĐ tới Nha Trang ăn uống cf -> về lai HCM. Xe nhà nên mọi thứ vẫn khỏe. Thời gian di chuyển gần 12 tiếng :D

Tập Lái
10/3/14
9
11
3
Kế hoạch của bác khá hay ấy. Mình chỉ xin góp ý cho bác 1 tí để tận hưởng kỳ nghỉ hơn:
Ngày 1: Đại Lãnh nếu bác đi theo hướng tham quan Mũi Điện thì nên ghé Vũng Rô ăn trưa. Khúc này khá nhiều quán bè để chọn lựa. Bữa trước có ghé đây 1 quán bè ăn thì cảm nhận ăn cũng tạm, giá cả không rẻ, bình thường nhưng view mát. Thông thường thì mình hay ghé Đầm Ô Loan ăn trưa, ở đây hải sản tươi, nhiều sự lựa chọn hơn tuy không rẻ nhưng xứng đáng tuy nhiên so với lịch trình của Bác thì hơi ngược đường.
Ngày 2: theo lịch của bác thì ghé Kỳ Co cũng trưa rồi. Bác có thể đặt ăn trưa tại các tour do dân bản xứ ở đây tổ chức gồm: ăn trưa, thuê tàu đi lặn, ngắm san hô. Tắm tới cỡ 5h xong đi ngắm Eo Gió, ngắm hoàng hôn tại đây tới 6h về là vừa.
Ngày 3: ghé Phan Rang thì bác có thể ăn cơm gà hoặc ghé Cà Ná ăn cơm niêu view biển. Suối Hồng thì chỉ đẹp buổi trưa khi nắng chiếu xuống nước ánh sáng hắt lên lại và ở đây ghé ăn gà nướng, cheo nướng thì được. Bác muốn ghé tham quan cũng không sao. Nếu theo giờ của bác thì em nghĩ bác xuất phát canh sao chiều ghé Bàu Trắng chụp hình, sống ảo sẽ đẹp hơn đi Suối Hồng. Còn ở thì em nói thật là Phan Rang buồn lắm, nhưng được cái KS rẻ, tối rảnh thì có thể đi dạo CV bãi biển, nằm chill chill. Giờ thì giá KS ở Mũi Né cao hơn, nghỉ kiểu nghỉ dưỡng thích hợp hơn.
Em đã đi BĐ về, nghỉ 1 trạm về HCM lại vẫn còn sức =))

• Like
Hạng D
16/11/20
2.658
7.925
113
37
Em đã đi BĐ về, nghỉ 1 trạm về HCM lại vẫn còn sức =))
Giờ có CT thì chạy khỏe rồi bác. Bữa em chỉ mất cỡ 4 tiếng để chạy tới Phan Rang nhưng đi kiểu đó thì mệt lắm. Đi chủ yếu thăm thú nghỉ ngơi, tham quan chứ nếu chỉ để chạy 1 mạch thì trong ngày tới Quy Nhơn là bình thường.

• Like
Reactions: huynhthanh47
Tập Lái
10/3/14
9
11
3
em còn từ BD đi Tuy hòa chơi sáng đi chiều về, đường ngoài đó thoáng không kẹt xe nên mới chạy được chứ HCM kêu em đi kiểu đó chắc xỉu :D

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
16/11/20
2.658
7.925
113
37
em còn từ BD đi Tuy hòa chơi sáng đi chiều về, đường ngoài đó thoáng không kẹt xe nên mới chạy được chứ HCM kêu em đi kiểu đó chắc xỉu :D
Đường Tuy Hòa tuy hơi nhỏ nhưng vắng, chạy cũng thoải mái cái đầu hơn trong TP. Tính khuyên bác chủ nên đi vòng vòng Phú Yên còn vài chỗ đẹp nhưng thấy lịch bác ấy cũng kín quá rồi nên thôi.

• Haha
Reactions: huynhthanh47
Hạng B1
15/5/08
97
5.820
88
Em vừa rồi cũng mới làm tour SG - PY 4 ngày 3 đêm (sau phát sinh thêm 1N1Đ ở NT), chạy 1 tài nên cảm giác là khá đuối. Theo em nếu đi chơi PY - BĐ thì tầm 5 ngày 4 đêm sẽ thong thả hơn. Lịch trình em đi.
Ngày 1: 7h30 xuất phát từ SG tới Ca Ná ăn trưa, tới Vịnh Vĩnh Hy - Bình Lập tầm 15h, nghỉ ngơi đi ra đảo chơi và ngủ lại 1 đêm.
Ngày 2: 7h xuất phát đi Vĩnh Hy, Công viên đá, Hang rái. 12h xuất phát đi Phú Yên (ăn trưa trên đường), 17h tới PY nhận phòng. Khám phá ẩm thực tại địa phương + đi dạo đêm tại thành phố, ghé hồ Điều Hoà + tháp Nghinh Phong.
Ngày 3: Sáng sớm xuất phát đi Mũi Điện, trưa về thành phố ăn cơm gà, chiều đi hoa vàng trên cỏ xanh, tối tiếp tục thưởng thức các món đặc sản tại địa phương.
Ngày 4: ăn sáng bánh hỏi lòng heo trước khi quay lại Sg. Dự định là chạy mệt quá thì về tới Phan Rang or Phan Thiết ngủ lại 1 đêm, rồi sáng mai chạy sớm về Sg. Nhưng chạy tới Nha Trang thấy lâu rồi chưa ghé nên quyết định dừng ở đây đi tắm bùn, ngủ lại 1 đêm.
Ngày 5: 8h xuất phát từ NT - tạt ngang BH ăn cái lẩu tôm, về tới nhà đúng 17h.

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng B2
26/7/22
140
170
43
33
Em vừa rồi cũng mới làm tour SG - PY 4 ngày 3 đêm (sau phát sinh thêm 1N1Đ ở NT), chạy 1 tài nên cảm giác là khá đuối. Theo em nếu đi chơi PY - BĐ thì tầm 5 ngày 4 đêm sẽ thong thả hơn. Lịch trình em đi.
Ngày 1: 7h30 xuất phát từ SG tới Ca Ná ăn trưa, tới Vịnh Vĩnh Hy - Bình Lập tầm 15h, nghỉ ngơi đi ra đảo chơi và ngủ lại 1 đêm.
Ngày 2: 7h xuất phát đi Vĩnh Hy, Công viên đá, Hang rái. 12h xuất phát đi Phú Yên (ăn trưa trên đường), 17h tới PY nhận phòng. Khám phá ẩm thực tại địa phương + đi dạo đêm tại thành phố, ghé hồ Điều Hoà + tháp Nghinh Phong.
Ngày 3: Sáng sớm xuất phát đi Mũi Điện, trưa về thành phố ăn cơm gà, chiều đi hoa vàng trên cỏ xanh, tối tiếp tục thưởng thức các món đặc sản tại địa phương.
Ngày 4: ăn sáng bánh hỏi lòng heo trước khi quay lại Sg. Dự định là chạy mệt quá thì về tới Phan Rang or Phan Thiết ngủ lại 1 đêm, rồi sáng mai chạy sớm về Sg. Nhưng chạy tới Nha Trang thấy lâu rồi chưa ghé nên quyết định dừng ở đây đi tắm bùn, ngủ lại 1 đêm.
Ngày 5: 8h xuất phát từ NT - tạt ngang BH ăn cái lẩu tôm, về tới nhà đúng 17h.
Em đang còn dư 1 ngày dự phòng. Chắc chạy đến đó nếu lượt về mệt thì kéo dãn lịch trình ra chắc sẽ ổn.

• Like
Reactions: Dế Mèn BD
Hạng B2
26/7/22
140
170
43
33
Nhìn cái hành trình của bác sao thấy oải chè z không biết. Chạy xe nhìu mệt lắm à. Thấy chạy xe ngoài đường chứ đi chơi gì nữa. Đi tới đó e nghĩ đi dài ngày lên vui chơi nghĩ ngơi cho thoải mái chứ nhỉ. Nhà e kiểu này là thua rồi. Chúc bác có 1 chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé
Cảm ơn bác! Do em đi mấy lần rồi nên lần này bỏ bớt các điểm tham quan lại và tăng thời gian ở chơi tại mỗi điểm lên. Ngày 5 em dự phòng cho trường hợp đi mệt sẽ kéo dãn thêm ngày.