Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ở đây em thấy nhiều bác có kinh nghiệm đi ZooDoo, thường mình hẹn trước 1 hay 2 ngày nhỉ. Em định ghé buổi chiều thì tầm mấy giờ là tối ưu nhất ạ
Zoodoo mở cử từ 8h sáng đến 4h chiều, bác gọi booking (số điện thoại có ghi ở trên) đặt khi nào cũng được, chỉ sợ mùa cao điểm gọi trể thì không còn chổ do giới hạn số người vào mỗi đợt.
Chổ này chỉ cách vườn nhà khoảng 10' chạy xe cùng trên ql27C, đã dẫn f1 vào tham quan 1 lần cho biết rồi thôi, chẳng có gì đặc biệt lắm.

Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Theo lịch trình của nhà bác, di chuyển cũng khá nhiều nên việc đầu tiên là tay lái phải khá ổn cho an toàn.
Ngày 1 Saigon- Dalat nên xuất phát sớm theo cao tốc LT và QL20 để tránh kẹt xe, 5h depart kể cả ngừng nghỉ thì khoảng 12h tới Dalat ăn trưa xong check-in nhận phòng là vừa, trên đường dừng 1 chặng ăn sáng ở Tea point (Đôi dép) ngay trước đèo Bảo lộc như đã có bác gợi ý, sạch sẽ và lịch sự.
View attachment 2732869
Ngày 2 Dalat- Nha trang theo QL27C ghé Zoodoo, nhớ call booking trước qua số đt 0979110007 - 0997111199, NL 100k trẻ em 50k cho tour khoảng 60-70 phút, nếu mưa thì bỏ qua. Chú ý theo dõi dự báo thời tiết vì nếu mưa dầm vài ngày thì cung đèo Khánh Lê khá nguy hiểm (năm nào cũng bị sạt lở), giữ đều chân ga 40-50kmh đường đèo, bù lại cảnh tuyệt đẹp.
View attachment 2732870View attachment 2732871
Ngày 4 Nha trang- Bình lập- Saigon nếu theo các cung đường ven biển xa nhưng đẹp, đường vắng, nếu ăn trưa ở Bình lập xong về Saigon thì khả năng khá trể chứ không phải 8h tối như google báo. Có lần trưa trên đường từ Ninh Vân về, tôi dừng ăn ở Vĩnh Hy hơi trể và cũng theo đường ven biển tới 716B thì tối mịt, một đường một xe nên về ngang Mũi Né phải dừng lại nghỉ đêm.
View attachment 2732868View attachment 2732867
Dạ cảm ơn bác đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm giá trị. Nhân tiện bác cho em hỏi thêm trong trường hợp mưa dầm nhiều ngày như bác nêu, thì mình còn phương án nào an toàn hơn để xuống Nha Trang không ạ?

Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Ở đây em thấy nhiều bác có kinh nghiệm đi ZooDoo, thường mình hẹn trước 1 hay 2 ngày nhỉ. Em định ghé buổi chiều thì tầm mấy giờ là tối ưu nhất ạ

Năm ngoái mình đi thì khung giờ tham quan là 9h - 10h - 11h - 13h - 14h - 15h - 16h. Sau dịch thì ko biết có thay đổi gì không
Còn tuần trước mình đi Đà Lạt thì sáng nắng rất đẹp, tầm 1h chiều là bắt đầu kéo mây âm u, 3h là mưa nhẹ. Nay thì vào mùa mưa nên khả năng chiều mưa rất cao, bác nên đổi lịch sang buổi sáng :)

Đợt này em vừa book thì ZooDoo mỗi chuyến tham quan cách 30' các bác ạ. Nếu đi cuối tuần thì nên book trước 2-3 ngày.

• Like
  • Love
Reactions: aphamnt and phha
Tập Lái
20/11/15
10
6
3
33
Mình từng đi như vậy nhưng ngược lại nhé.
4h sáng depart từ Q10, 7h30 đến Highland Cofffee Phan Thiết nghỉ 30ph-45ph ăn bánh mì với coffee rồi thẳng hướng Bàu Trắng ra Phan Rí (đường đẹp); rồi ra QL1A thẳng tới Cam Ranh nhận phòng khoảng 12h hơn ... nghỉ 1 đêm. Cam Ranh có nhiều resort rất đẹp fullboard mà giá rất hợp lý ... bạn nên đặt luôn khỏi vòng ra ngoài ăn.
Hôm sau ra Nha Trang ăn chơi nghỉ 1 đêm. Nha Trang cũng rất nhiều quán ăn và khách sạn 4-5* thì nhiều ... giá hiện tại cũng hợp lý. Qua Vin thì hiện tại dỡ cáp treo rồi phải đi tàu cao tốc thôi ... nếu chưa đi thì nên trải nghiệm cho biết còn đi rồi thì thấy cũng bình thường :)
Ngày tiếp theo tầm 9-10h begin leo đèo Khánh Lê (tuyệt đẹp) rồi tới Đà Lạt nhận phòng; trên đường có thể ghé Zoodoo hoặc chỗ nào dừng chân coffee cũng rất nhiều quán view đẹp ... tham quan Đà Lạt 1 đêm rồi hôm sau về SG thôi ... hơn 6 tiếng đường về, nghỉ chân ở Đôi Dép là đẹp rồi :)
Chúc bạn và GĐ có chuyến đi vui vẻ ...
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Đợt này mình không định ở Cam Ranh nên book luôn 2 đêm ở Nha Trang rồi, kế hoạch định chiều về ghé Cam Ranh thăm thú 1 chút ở Bình Lập thôi, nhưng bác @Sixsense nói đi như vậy có thể về đến thành phố khá trễ nên tùy tình hình rồi tính vụ Bình Lập vậy :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Dạ cảm ơn bác đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm giá trị. Nhân tiện bác cho em hỏi thêm trong trường hợp mưa dầm nhiều ngày như bác nêu, thì mình còn phương án nào an toàn hơn để xuống Nha Trang không ạ?
Vừa rời Dalat theo hướng Thái phiên ql27C/hay hướng Hùng Vương - HTP hòn Bồ ra đến ngay vòng xoay ngã 3 Thái phiên, sẽ có xe tải của CSGT phát loa cảnh báo nếu đèo Khánh Lê đang có nguy cơ sạt lở.
Còn nếu an toàn thì theo cung ql20 cũ từ vòng xoay Trại Mát ra Cầu đất, đến D'Ran xuống đèo Ngoạn Mục ql27, đến thị trấn Tân Sơn rẽ trái ql27b về Cam Ranh, đường tốt nhưng lại xa hơn khoảng 1 giờ chạy xe/50km.
P/s bình quân mỗi mùa mưa đèo Khánh lê sạt lở 1 lần, có năm 2 lần, thông đường thì từ 1 buổi đến hơn ngày tùy sạt nặng hay nhẹ, cũng khó đoán trước lắm.

Hạng D
8/4/12
2.366
7.450
113
Xăng lên giá thì thấy các bác la ó quá trời còn đi thì vẫn đi như thường, mà kệ, xăng lên thì có quan trọng gì đâu, quan trọng là mình có xiền và có thời gian là đi thôi, hehe.
Lịch trình vậy ổn rồi bác, xuất phát em nghĩ nên đi sớm, nhà em cứ đi chơi là 3h-3h30 sáng là lên xe, ai ngủ thì ngủ, ai lái thì lái (mà em thấy cả nhà rộn ràng chẳng ai ngủ cả, tới lúc gần tờ mờ sáng thì mới bắt đầu ngủ :) ).Đi sớm có thời gian ghé nghỉ ngơi, check in chụp hình dọc đường. Còn các địa điểm thì các anh bên trên đã tư vấn cả rồi. Zoodoo nên ghé vì cũng ko mất quá nhiều thời gian (nếu đặt trước) mà bọn trẻ đc tương tác trực tiếp với thú chứ ko phải ngó từ xa như sở thú sài gòn.

Hạng B2
3/12/20
378
392
63
Đà Lạt.
Dạ Đà Lạt hiện tại sáng nắng tới 1-2h chiều sau đó mưa rả rích hoài hoài tới tối anh nghe. Em góp chút thông tin thời tiết ạ he he. Sẵn cũng khá lạnh anh và gia đình nhớ mang theo đồ ấm anh nha.

Chúc anh tiêu nhiều tiền ở Đà Lạt tụi em hiii

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Hi các bác, sắp tới em có chuyến đi 4N3Đ, dự kiến lịch trình như sau:

Thứ 6: Xuất phát từ HCM, đi tuyến CT-QL20, dự kiến trưa đến Đà Lạt ăn trưa, check-in khách sạn nghỉ ngơi, chiều tối dạo thành phố, chợ đêm.

Thứ 7: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đến Zoodoo khoảng trưa cho F1 tham quan, sau đó đi tuyến QL27C đến Nha Trang tầm chiều tối, dự kiến ăn hải sản.

Chủ nhật: Dự kiến đi Vinwonder, ăn tối tuỳ hứng.

Thứ 2: Ăn sáng cà phê, check-out khách sạn, đi Bãi Ngang Bình Lập tham quan, tắm biển, ăn trưa chừng 3 tiếng. Bắt đầu từ Bình Lập về khoảng 1h trưa, đi đường ven biển, dự kiến về đến HCM khoảng 8h tối.

Rất mong các bác góp ý lịch trình này có khả thi không ạ, và có gì điểm gì cần lưu ý hay cải thiện thêm không ạ. Xin cảm ơn các bác.

View attachment 2732675
*Ảnh minh họa

Đi lịch như vậy mà 5N4D thì ổn hơn. Nếu gấp quá thì đi như thế cũng ổn, dợt tay lái luôn kaka

• Like
Reactions: linhhuynh3112
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Dạ Đà Lạt hiện tại sáng nắng tới 1-2h chiều sau đó mưa rả rích hoài hoài tới tối anh nghe. Em góp chút thông tin thời tiết ạ he he. Sẵn cũng khá lạnh anh và gia đình nhớ mang theo đồ ấm anh nha.

Chúc anh tiêu nhiều tiền ở Đà Lạt tụi em hiii
Chào đồng hương, đi về Dalat hơn 6 năm mà chỉ hẹn giao lưu được aeOS từ SG lên, còn Dalat chỉ biết bác @Chú Thỏ Innova mà cũng chưa có dịp gặp. Bac làm bên ngành nào vậy, có dịp hẹn cafe?

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Em thì thứ tư tuần sau (29.6) đi Đà Lạt, không biết có bác nào đi thời gian này không?
Em xuất phát từ Sài Gòn, dự kiến xuất phát lúc 5 giờ sáng.