Tập Lái
30/9/14
48
383
53
HCM
Hi các Bác.
Dạo này stress quá, em định làm 1 chuyến sài gòn-đà lạt trong 2 ngày. Lịch trình là cuối tuần xuất phát khoảng 5h sáng. Ngày về thì trưa chủ nhật lên đường về.
Các Bác đã có nhiều kinh nghiệm tại cung đường này tư vấn giúp em với: đường đi có dễ không?có cần lưu ý vấn đề gì về công an, đường xá ....
ah, em định đi 1 mình nhé. Em có thói quen khi stress buồn buồn xách xe đi lang thang. Mấy lần trước đi gần gần bằng xe máy. Còn lần này lái o tô nên cũng cần chuẩn bị cẩn thận.
Em cám ơn Các Bác nhiều nhiều

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Em mới đi về 2/10 - 5/10 đây bác.
- Đường QL 20. Biển báo rõ ràng. vạch kẻ đường Vàng Khi hết KDC. Trắng khi vào KDC (Max 80 , 50 hết rồi, bảng 60 đã bỏ hết. )
- Đoạn Di Linh 1 số đoạn đang làm. đường đi nhiều ổ voi ổ gà. đi chậm né. 1 số đoạn làm 1 bên đi 1 bên. nói chung đi tốt
- Sang 5h đi 12h tới. nghỉ chân 2 lần gần 1h. về 12h đi 6h tới nghỉ 1 lần 30phut. Không thấy bóng dáng xxx đâu hết
- Em di tốc độ toàn dưới mức cho phép. 80 thì đi 60 70. 50 thì đi 45 50. Cao tốc em đi 100.
- Chạy khoảng 5h30 thôi. bác nào lái đúng tốc độ chắc khoảng 5h tới DL. :D

Hạng B2
6/7/09
168
113
43
Hơi ức chế các đoạn qua Đồng Nai, đường nội thị dài ... , nhiều đoạn dốc xe container di chuyển chậm, vạch liền. Bác bình tĩnh nghe nhạc và di chuyển chậm nhé.

• Like
Reactions: dakitachi
Tập Lái
17/6/13
19
16
3
Tp HCM
Ngày xưa mình cũng giống cụ.... xì trét quá là 1 mình 1 xe lên Dalat... hjhj... gái dalat vừa trắng vừa dễ thương.....hehe..

• Like
Reactions: mave_rick and Tohoa
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Đường từ Saigon về Đalat thì đường đẹp, chỉ mỗi khúc bắt đầu từ Bảo lộc về Dilinh thì đường đang làm nên bác chạy chậm và lưu ý chút. Mà bác đi một mình buồn thế, đi chơi thì nên rủ 1 2 người bạn theo chứ. Nhà mình ở Di Linh, nhưng mình đang làm bên Mitsu Biên Hòa. Hi
Ah, người Dilinh...chắc học Lê Lợi. Làm BH thì ko gửi con Minh Trí (nếu có con).

• Like
Reactions: db.mitsubishi
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
đoạn ql 20 bẫy nhìu vô số kể( vượt nơi cấm vượt, vợtợt nơi đầu dốc, nơi vạch đứt nhưng có bb cấm vượt..v..) rồi bắn tốc độ láo bằng ip .. laptop.. bắn 80 cũng có.. rồi a chủ đã leo đèo bao chưa??? nếu chưa e thấy nên kiếm 1..2 ng bạn đi cùng sẽ hay hơn.. đặc biệt nếu cần tài tài riêng hãy pm cho e.. a cứ lên xe ngắm cảnh chuyện còn lại cứ để em lo.. riêng tư là ưu tiên hàng đầu :3dcuoi:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
oày....Bác rành thế, bác người DiLinh ah, mình chưa lập gia đình cũng chưa có con nhé. Hi, chỉ sống ngoài Biên hòa và làm việc thôi. bác cũng dân Dilinh ah?
Đã ở đó vài năm, nhiều người quen, nhiều kỷ niệm.

• Like
Reactions: db.mitsubishi
Hạng B2
28/2/11
121
84
28
Đi xả stress thì cứ từ từ mà đi nha bác, đừng vượt ngay đầu dốc vạch liền nha, cơ hội gặp xxx thêm stress là rất cao.
Mình vừa đi về cuối tháng 9, cũng xuất phát sớm 5h đi rất sướng, hết cao tốc vào đầu QL20, vừa qua hết mấy cái trạm xăng dầu thì đến cái dốc cong cong, một em ben loại nhỏ đậu trong lề ra, mình định tăng tốc vượt mà nhìn xuống thấy vạch liền dốc cong, nhớ lại lời các bác trên đây cảnh báo nên đành bò theo em 20km/h. Chuẩn bị hết dốc hết vạch liền mình xi-nhan trái báo vượt cũng là lúc thấy 2xxx đang đứng nhìn xe mình vượt qua xe ben.

Tập Lái
30/9/14
48
383
53
HCM
em cảm ơn các Bác nhiều. Em chưa leo đèo lần nào nghe bác Ngotpro nói cũng hơi hơi camơrun :3duongbia: