Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Dọc đường biển từ SG thì bác đi đoạn qua Hồ Tràm rồi ra QL55 đi PT rồi DT716 chạy dọc biển. Đến Tuy Phong thì chỉ có QL1 ra Cà ná quẹo phải chạy cung ven biển DT701 đến Ninh Chữ, rồi theo DT702 ra Cam ranh. Từ dây chỉ có QL1 đến NT thôi. Cảnh dọc biển cực đẹp. Bác đừng chú ý đến các tiểu tiết như bò và dê vì DT701 ko có dân sống nên cũng chả có người nhiều đâu, nói chi bò với dê. Cung dọc biển và 701, 702 phải trải nghiệm 1 lần trong đời vì đẹp ko tả nổi đâu, đi mới biết.
Là cung này hả anh?
Tư vấn cung đường SG-Nha Trang ven biển né QL1A

Hạng D
17/8/09
3.321
28.439
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
đi những cung đường này cảnh đẹp nhưng lại mất thời gian hơn QL1 phải không quý zị
Được này mất cái kia a. Nên thường sẽ chọn cung ven biển hướng đi. Để dễ la cà và có cảm giác du lịch ngắm cảnh.
có anh nào biết resort ở Phan Thiết và Nha Trang có khu vui chơi cho trẻ em combo đầy đủ kiểu như Carmelina Hồ Tràm không?
khu bãi dài có
Selectum Noa Resort Cam Ranh. Có cái cônh viên nước.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Bác đi theo lộ trình này của em năm 2019 sẽ hưởng được hết cung ven biển ạ:

SG- Long Sơn - Long Hải - Hồ Tràm - Lagi - Kê Gà - Tháp Po Sa Nư - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - Chùa Cổ Thạch - Vĩnh Tân - Cà Ná - Mũi Dinh - Làng chài Sơn Hải - Đồi Cát Nam Cường - Phan Rang - Ninh Chữ - Hang Rái -Vĩnh Hy - Cam Ranh- Nha Trang.
Em muốn ở lại 1 đêm thì nên ở lại đâu bác? Phan Thiết hả

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
SGN - Phan Thiết : 3-4 tiếng
SGN - Phan Rang : 7 tiếng
SGN - Nha Trang : 8-9 tiếng
Bác tùy theo thời gian di chuyển mà tính toán nơi dừng nghỉ.
trưa mai em mới đi vậy chắc ở lại phan thiết là khả dĩ nhất rồi
đi chiều tối mà đi phan thiết thì nên đi cung ql1a hay đi cung xuống long hải bác nhỉ?

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
trưa mai em mới đi vậy chắc ở lại phan thiết là khả dĩ nhất rồi
đi chiều tối mà đi phan thiết thì nên đi cung ql1a hay đi cung xuống long hải bác nhỉ?
Tùy là đường xá có kẹt nhiều không, bác đi lúc mấy giờ...Nhưng theo mình thì chắc bác chạy QL1A cho dễ, chứ đi lòng vòng xuống Long Hải thì sợ kẹt xe đoạn QL51 nhiều, đến PT hơi tối.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
SGN - Phan Thiết : 3-4 tiếng
SGN - Phan Rang : 7 tiếng
SGN - Nha Trang : 8-9 tiếng
Bác tùy theo thời gian di chuyển mà tính toán nơi dừng nghỉ.
bác ơi cung ven biển có bắn tốc độ không bác

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Tùy là đường xá có kẹt nhiều không, bác đi lúc mấy giờ...Nhưng theo mình thì chắc bác chạy QL1A cho dễ, chứ đi lòng vòng xuống Long Hải thì sợ kẹt xe đoạn QL51 nhiều, đến PT hơi tối.
trong tuần em nghĩ chắC không kẹt đâu. QL1 xe lớn nhiều tụi nó vượt mệt lắm bác :D

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
bác ơi cung ven biển có bắn tốc độ không bác
Mình thấy đường Bàu Trắng có nhé. Nói chung tỉnh Bình Thuận CA bắn tốc độ nhiều. Đoạn từ Hòn Rơm đi Hòa Thắng ngay ngã ba Suối Nước cũng hay có chốt. Lagi mình ít đi nên không rõ. Còn đoạn ven biển Ninh Thuận thì chưa thấy. Nói chung mình đi thì đúng tốc độ nhà nước cho phép thôi nên hầu như không bị.