Tập Lái
9/10/16
0
0
0
49
Mê phim giống e nè,e cũng mê cực, nghe nói con k950 của samsung mang trải nghiệm âm thanh giống rạp,e cũng chưa test thử thế nào. Nhưng nghe dolby atmos thì rất ham,vì e theo đuổi công nghệ này lâu rồi,quan trọng nhất là ko đủ điều kiện

Tập Lái
29/9/16
0
0
0
32
Sam đa số cong nhiều em nghĩ mua nên chọn mấy loại loa cong bo theo tivi sẽ đẹp hơn :)
ivi của thớt hãng nào thì sắm hãng đó cho thiết kế đồng bộ luôn,vs phòng ko được rộng cho lắm thì nên sắm mấy con soundbar. Để nghe cho đã thì chi phí phải cao,tùy thuộc vào cách ghép loa ở nhà nữa,để tạo ko gian hoàn hảo thì e nghĩ thớt nên mua loa k950 của sam,công nghệ quantum dot,kích hợp các loa nhỏ đánh trần và các hướng xung quanh,âm thanh chân thức và sống động nữa,cái loa đó để dành xem phim hành động thì phê thôi rồi

Tập Lái
9/10/16
0
0
0
35
Thấy mấy con soundbar của samsung mới ra cũng được đánh giá khá cao,còn riêng e cảm nhận thấy con loa mới cũng ko quá nổi bật,được cái bề ngoài bóng bẩy,dễ set up,dolby asmot là âm thanh khá chuẩn,đang kết e r3 hơn

Tập Lái
29/9/16
0
0
0
27
E cũng test qua con loa k950 của samsung,đang khá hài lòng,nhưng thật sự ko bằng rạp chiếu phim được,hay tại thử tại điện máy rộng nên âm thanh ko chất lắm. Chứ 30 củ chứ đâu phải thường,đắt nó sắc ra miếng,Lúc nào bác có mua e này review anh e nghe vs

Tập Lái
15/10/16
0
0
0
35
Mê phim thì chỉ có dolby atmos mới đáp ứng nhu cầu của thớt được,vì nó sử dụng loa đánh trần và ngang tạo âm thanh khắp nơi,đại loại giống rạp phim. Nghe đâu chỉ mới có samsung ra con loa soundbar có công nghệ này,có tiền thì thớt nên mua dàn này về xài

Tập Lái
29/9/16
0
0
0
32
diện tích như thế cũng vừa đủ dùng nhưng bữa nay người ta hay dùng soundbar vì tính tiện dụng và âm thanh cũng khá chuẩn. Mình có nghe qua con k950 của samsung,1 dạng công nghệ mới mình chưa nghe bao giờ,khá thích nhưng ko đủ xiền

Tập Lái
15/10/16
0
0
0
30
Mình đang thích con r3 của samsung,nhưng chỉ kết nối với lap nghe chơi vậy chứ nếu đặt phòng khách cần phải sang hơn thì chỉ có con k950 mới ra. Không mất nhiều thời gian setup,dễ dàng sử dụng,có nhiều kết nối với thiết bị khác

Tập Lái
9/10/16
0
0
0
35
Nếu chuyên xem phim thì chỉ có dolby atmos là hay và sống động nhất,nhưng khá tốn kém. Không thì bác mua mấy con soundbar loa cong như k551 hoặc j6001r thiết kế cong,đẹp,treo hay đặt đều ok

Tập Lái
15/10/16
0
0
0
59
Tivi ở nhà thớt hiệu gì vậy,cứ đồng bộ vs tivi là đẹp nhất,nếu samsung tivi cong thì tha hồ mà chọn. Quan trọng kinh tế bác đến đâu,dư giả thì bác sắm luôn con k950 chạy dolby atmos,để xem phim hbo thì hay rồi,khỏi tốn tiền đi rạp nữa

Tập Lái
23/9/16
1
0
1
33
mà nhu cầu bác như thế nào ... nếu bác xem phim trên đài TV như HBO hay HTV7 thì bác để zin vậy nghe là zui roài ... có sắm cũng ko thấy khác biệt bao nhiêu.
.
Còn nhu cầu bác cao hơn như xem phim HD bằng đĩa Bluray hay down phim nặng nặng trên internet về ( 30 - 40 GB gì đó ) thì bác sắm 1 dàn đi .
.
Có 2 loại dàn : dàn mini như 5.1 7.1 mini bé bé hay 5.1 7.1 của vi tính hay soundbar các hãng ... đại khái nghe cũng được ... hiệu ứng tạm tạm ... dù nhiều khi hỗ trợ đủ hiệu ứng âm thanh hết từ DTS-HD cho đến Dolby Atmos ... đại khái nghe tạm tạm.
.
2 là chơi dàn rời dàn lớn : chi phí cao tốn diện tích cơ mà bù lại chất lượng tuyệt hảo ... bảo đảm vs bác là nhiều khi ngoài rạp phim ko có cửa lun luôn ( em hơi quóa nhể ^_^ )
.
2 địa chỉ bạn đi xem tham khảo : SaigonHD và AnhDuy Audio .... AnhDuy Audio là đầu mối phân phối ... SaigonHD thì hậu mãi tốt.
.
em góp nhẹ ý kiến đừng chém em nhé.