Hạng C
20/4/08
722
111
43
Hai anh cho em hỏi ké, kết luận là mình có nên lột film LLumar để dán 3M Crystaline k?
Em cám ơn.
Nếu không quá căng ke thì nên bác. Nhưng theo ý em chỉ cần dán lại film kinh lái thôi, các kính sườn theo xe cũng ổn rồi

• Like
Reactions: tktung
Hạng B2
4/9/11
367
5.165
93
Thiên Đàng
Riêng về thảm thì em dùng qua kha khá loại rồi nên có vài kinh nghiệm có thể chia sẽ được:
  • Chất liệu: nên dùng thảm làm bằng nhựa TPE là an toàn cho sức khỏe nhất như WeatherTech,... đó là các thảm đang được bán tại Mỹ/ Âu. Tuy nhiên ko phải xe nào cũng có loại này. Thảm kata/ Thái/ Blackliners dùng nhựa PVC ko an toàn bằng. Các loại thảm 3D-6D thì ko có thông tin gì về chất liệu luôn.
  • Kiểu dáng: cá nhân em thích dùng dạng khuôn đúc bằng nhựa TPE nhất vì cả xe chỉ có 3-5 tấm, lấy ra vệ sinh rất khỏe, nhanh khô, lắp lại cũng dễ dàng. Đi mùa mưa dính nước cũng ko bị chảy tràn ra sàn. Thảm kata thì cũng bằng nhựa nhưng có rất nhiều miếng ráp nối lại với nhau, viền bằng vải nên vệ sinh khó hơn chút.
  • An toàn: thảm nhựa đúc nguyên miếng như WeatherTech em thấy ổn nhất, cắt chính xác và có chốt gài vô sàn xe, rất khó có khả năng gây kẹt chân ga/ thắng. Mấy thảm nhiều miếng ráp lại cẩn thận vụ này.
Sài Gòn WeatherTech TPE mua ở đâu chuẩn anh?
Em sợt gu gồ nãy giờ mà không ra

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
18/8/11
296
728
93
Xì Phố
Cái món này em thấy ko thích hợp nên chưa tìm hiểu. Em đang mê cái chìa riêng của nó,đẹp mà khởi động xe báo 2 chiều từ rất xa.Để nhận thưởng tết làm luôn
Đang thắc mắc cái này. Nhờ bác chia sẻ thêm

Hạng D
6/12/07
1.353
14.574
113
giỡ này mã các anh vẩn còn trăn trỡ suy nghỉ việc chăm sóc chiếc xe cho đẹp
em nễ các anh quã
Đúng đó,

Giờ em chỉ trăn trở làm sao mà..........có xe
xe ghẻ cũng được,

đẹp tính sau.

• Haha
Reactions: solopidi
Tập Lái
26/10/18
30
10.157
85
Hai anh cho em hỏi ké, kết luận là mình có nên lột film LLumar để dán 3M Crystaline k?
Em cám ơn.
Kính lái chiếm 80-90% độ cản nhiệt, chủ tịch nên thay kính lái, các kính hông thì không cần thiết. Thay đi chủ tịt Tùng, đáng thay đó, LLumar hãng dán lởm khởm lắm

• Love
Reactions: tktung