Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
EM chia sẻ đợt em đi nhé:
  • SG - BMT (nghỉ 2 ngày): thăm thú buôn đôn/hồ lak, có thể đi thẳng lên GL nếu chán BMT
  • BMT - PY - BD (Quy nhơn): đi xuyên rừng --> tạ qua nhà thờ bác hồ --> xuống ghành đá dĩa, nhà thờ mằng lăng
  • Quy Nhơn - Phan Rang (hoặc về thẳng SG): Thăm thú eo gió, kỳ co, nhà thờ vua quang trung (cái này nên đi), lúc về Phan Rang nên đi dường ven biển
  • Phan Rang - SG: nếu dừng ở Phan Rang thì nên ghé Vịnh Hy, vườn nho, tháp chàm, đường về thì ghé mũi dinh, đi ven biển ra phan rí cửa có thể ghé chùa cổ thạch... về sg

Hạng D
22/1/19
4.329
7.751
113
Chào các bác, tôi đang có dự định đi du lịch tự túc bằng ô tô từ SG đi Quy Nhơn, vậy nhờ các bác chia sẻ giúp một số kinh nghiệm:
  • Đi theo quốc lộ 1A hay đường nào khác?
  • Mục đích là đi chơi nên không gấp, vậy nên dừng nghỉ dọc đường ở đâu?
  • Quy Nhơn có điểm nào chơi?
Cám ơn các bác trước.
  • Có thời gian thì bác nên đi dọc cung đường ven biển Bình Thuận. Đoạn từ Sông Cầu, Phú Yên ra Quy Nhơn bác có thể chọn QL1D, đi bên núi bên biển, có nhiều bãi tắm, khu nghỉ dưỡng đẹp.
  • Dọc đường thì bác có thể dừng ở Tuy Hòa, tham quan 1 ngày là vừa đủ. Hoặc dừng ở các địa danh trên Tây Nguyên như các bác ở trên có nêu.
  • Bán kính khoảng 50km quanh Quy Nhơn cũng có khá nhiều chỗ, tùy theo sở thích của gia đình bác. Trung Lương, chùa Linh Phong, Eo Gió, Kỳ Co, làng chài Nhơn Hải, khu Ghềnh Ráng, Tiểu chủng viện Làng Sông, hệ thống tháp Chăm (tháp Đôi, Cánh Tiên, Bánh Ít, Dương Long), gần tháp Cánh Tiên có chùa cổ Thập Tháp Di Đà (nghe đồn, tuổi đời còn lớn hơn vương triều Tây Sơn), gần Thập Tháp Di Đà có di tích thành Hoàng Đế (Đồ Bàn), gần thành Đồ Bàn là QL19 để đi về phía Tây khoảng hơn 30km thì có Bảo Tàng Quang Trung, khu du lịch sinh thái Hầm Hô và Đàn Kính Thiên, gần Đàn Kính Thiên có đập thủy lợi Vân Phong (nếu bác đi vào mùa nước đầy tháng 10 - tháng 3) thì cảnh cũng khá hoành tráng, đứng đây ngắm hoàng hôn rất đẹp.
Kể ra những điểm nổi bật như vậy, tùy vào lựa chọn của bác thôi. Còn nếu muốn đi hết nhiêu đó mà không bị cập rập thì chắc cũng mất hơn 2 ngày.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: B[ounen]
Hạng D
10/6/10
1.475
1.327
113
Nếu thời gian ko qua' gấp thì đi thong thả thôi bác, e vừa làm chuyến hồi đầu T6, 7 ngày vòng lên Tây nguyên luôn:
Ngày 1: SG - Nha Trang đi đường ven biển
Ngày 2: Nha Trang - Dốc Lết - Đại lãnh - Phú Yên
Ngày 3: Phú Yên (tham quan lòng vòng) - Quy Nhơn
Ngày 4: Quy Nhơn
Ngày 5: Quy Nhơn - Gia Lai
Ngày 6: Gia Lai - BMT
Ngày 7: BMT - SG

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Cứ xách balo lên xe là đi thôi bác! E một mình Vũng Tàu - Hải phòng rồi quay ngược lại. Mệt đâu ngủ đó, thích đâu chơi đó...! Lúc về tới nhà mới biết mình đã đi gần 1 tháng. Giờ xem hình lại ko nhớ là chụp ở chỗ nào nữa.

Hạng B2
6/12/14
462
2.024
93
Cứ xách balo lên xe là đi thôi bác! E một mình Vũng Tàu - Hải phòng rồi quay ngược lại. Mệt đâu ngủ đó, thích đâu chơi đó...! Lúc về tới nhà mới biết mình đã đi gần 1 tháng. Giờ xem hình lại ko nhớ là chụp ở chỗ nào nữa.
Đúng nghĩa đi bụi nè.

Hạng D
30/3/09
1.116
1.201
113
Vào đây đi dc đi bằng các xe cảm giác mạnh. Xe trung chuyển bãi xe ra cano dạng xe điện nhưng là xe dộng cơ độ chế xăng hay dầu gì đó, đổ đốc va leo hốc thấy ko an toàn chút nào, rồi ra cano thì mấy a lái cano cũng đạng đam mê tốc độ, depart hết ga và đâm thẳng con sóng, hôm sóng lớn thì mấy cô mấy bé đều phải sợ, ra bãi lặn san hô thì thấy mấy anh hướng dẫn viên thận thiện và có trách nhiệm bảo vệ môi trường rất trân trọng điều này, (có bé làm rơi lon nước xuống A ấy lặn xuống lấy bỏ vào thùng rác cùng 1 số loại rác do khách không ý thức hoặc vô ý làm rơi, cả mấy a bán đồ uống dừa trái trên xuồng cũng rất thân thiện).
Tư vấn đi du lịch tự túc Sài Gòn - Quy Nhơn

Tư vấn đi du lịch tự túc Sài Gòn - Quy Nhơn

• Like
Reactions: sting9154