Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Bác nhà Jolie!
Em Jolie của tôi đã từng gắn 2 bộ đk khóa cửa bằng remote, bộ đầu cửa chủ cũ có 4 phím (cả start), hỏng nên tôi gắn lại bộ chỉ mở và đóng chốt cửa. Em này dùng đc khoảng gần 3 năm thì bắt đầu trở chứng: ban đầu thì lúc đc lúc không, tui tưởng lỏng dây, cho ktra và dán keo thật kỹ, đc vài hôm thì điếc, k dùng đc nữa, nhưng hao bình kinh khủng (chắc do chạm điện -tui k rành lắm), khoảng 1 tuần là hết bình accu.
Giờ tôi chỉ sử dụng chìa khóa thôi, muốn gắn cho tiện lợi nhưng k biết nên dùng loại nào, ở đâu! Bác nào đã dùng cho cảm nhận và ý kiến!
Mong các Pro Jolie tư vấn giúp!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cái này thuộc lĩnh vực đồ chơi rồi bác. hượng vàng hạ cám, giá nào cũng có hàng cả.
Hàng 3 năm hư thì cũng coi như được, nếu rẻ thì gắn bộ mới tiếp 3 năm nũa.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
namnghinruoi nói:
Chào các Bác nhà Jolie!
Em Jolie của tôi đã từng gắn 2 bộ đk khóa cửa bằng remote, bộ đầu cửa chủ cũ có 4 phím (cả start), hỏng nên tôi gắn lại bộ chỉ mở và đóng chốt cửa. Em này dùng đc khoảng gần 3 năm thì bắt đầu trở chứng: ban đầu thì lúc đc lúc không, tui tưởng lỏng dây, cho ktra và dán keo thật kỹ, đc vài hôm thì điếc, k dùng đc nữa, nhưng hao bình kinh khủng (chắc do chạm điện -tui k rành lắm), khoảng 1 tuần là hết bình accu.
Giờ tôi chỉ sử dụng chìa khóa thôi, muốn gắn cho tiện lợi nhưng k biết nên dùng loại nào, ở đâu! Bác nào đã dùng cho cảm nhận và ý kiến!
Mong các Pro Jolie tư vấn giúp!
Cách nay 5 năm, nàng Jolie nhà mình cũng được gắn 1 cái loại 4 phím ở của hàng phụ tùng ôtô Ngọc Phước trên đường Cô Bắc quận 1, giá khoảng 500k, đến nay vẫn còn hoạt động tốt. Bác kiểm tra xem cái remote control còn pin không? Cái remote control dự phòng của mình chưa sử dụng đến, mình chỉ thay pin thôi.

Hạng B2
1/4/11
204
17
18
Em cũng đang ngâm cứu vụ này mà chưa quyết được nay bác chủ mở thớt này cho em ké luôn nhe

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Bác cho hơi tình trạng lả khi bấm khoá trên remote không hoạt động mà chỉ có nút mở khoá hoạt động thì pin remote hết, cần thay pin mới, còn khi bấm nút khoá trên remote mà cua không tự lock, mở cưả xe có chớp đèn hụ coi là bị hư con sò khoá cưả, lúc trướ con matiz cua em cung bi vậy, dùng bộ steel găn 3 năm là bị vậy, ra cửa hàng mua con sò khác thay vào hình như 40k ha, còn con jolie găn trong hảng bộ sami, tiện đây em xin hỏi có bác nào biết nơi nào bán cảm biết rung cho bộ sami không, bộ same của hãng amc gắn cho em là đấu trực tiếp vào hệ thống khoá cửa trung tâm cửa xe luôn,

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Bác!
Em cảm ơn các Bác nhiều!
E đính chính thêm câu hỏi của em là: thực sự bộ điều khiển này bị hỏng chứ k phải remote hết pin gì cả, em đã cho test pin hết rồi, có điều em đang ngại có gắn bộ khác nữa không là vì em thấy khi nó die không giống bóng đèn hay thứ khác, khi nó sắp die thì chập chờn lúc có lúc không, rồi bị chạm điện hay gì đấy mà bình accu cực mau hết, em phải mua thêm 1 bình và 1 bộ sạc để secua, mà nhà em thì ở chung cư nữa, mang lên mang xuống phê lắm! Nói túm lại thì em thấy gắn thì tiện, khỏi phải đút chìa mở cửa (k pro), nhưng gắn thì khi nó die thì phiền phức quá, nên E sợ,
Em cũng nói thêm là bộ remote đóng mở cửa em gắn loại khoảng 5-6 k gì đó, ở trên đường An Dương Vương, thú thật có thì em gắn thôi, chỉ biết đó là hàng của Hồ Cẩm Đào, chứ em k biết laoị nào là tốt- xấu... mà xe Jolie thì bì với ai mà gắn thứ đắt tiền các Bác nhỉ..huhuhu
Mà E mạo muội đăng bài này lên chứ chắc em phải gắn thôi, nếu Bác nào đã gắn loại nào như ý em: k cần bền, khi nó die thì đứng ảnh hưởng đến vụ khác là ok rồi???

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lankhanh3