Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Một câu nói để đánh giá một người thì có thể sai lầm nên em mới dùng "trung vệ thòng". Với lại câu nói của bác Minh Suzuki nhiều nghĩa, đặt vào mỗi hoàn cảnh lại mang nghĩa positive hay negative nên em không dám phán bừa.

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
tranvietanhtuan nói:
Em có phương án hay ho hơn. Nhưng em để trên máy, lót dép ngồi xem các cụ bình loạn rồi cười tủm tỉm thôi.
Âu cũng là cái sướng riêng. He he.
tắm biển một mình, vừa tắm vừa thẩm du

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
Chờ mấy cao thủ tư vấn mặt bằng hợp lý cho chủ nhà xong em vẽ cho cái pc mặt tiền nữa là coi như xong phần thiết kế miễn phí. Bác chủ gọi ông NNX thi công giá 2,8- 3,6tr/m2 nữa là ngon bổ rẻ!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.744
113
Mobiado nói:
Chờ mấy cao thủ tư vấn mặt bằng hợp lý cho chủ nhà xong em vẽ cho cái pc mặt tiền nữa là coi như xong phần thiết kế miễn phí. Bác chủ gọi ông NNX thi công giá 2,8- 3,6tr/m2 nữa là ngon bổ rẻ!
:D:D:D Làm luôn đi bác, em lại sửa MB theo phối cảnh. Rồi em giúp luôn bản vẽ kết cấu điện nước cho trọn bộ.:D Em thấy ng ta nhờ nếu rãnh thì mình cũng nên giúp cho vui, cũng là dịp học hỏi thêm từ giới có chuyên môn và ko chuyên môn.

Nói chung nếu chỉ dừng ở mức độ công năng hợp lý thì đôi khi chỉ cần đi xem vài căn nhà là chủ nhà đã có thể có được định hướng cho căn nhà của mình. Mọi thứ còn lại đã có nhà thầu thi công tư vấn thêm, nghề XD ko khó lắm bởi vậy nhiều người làm thầu được. Còn nếu muốn đẹp hơn nữa thì phải có chi phí cho thiết kế kiến trúc, trang trí nội thất ... Cái này lại cũng hên xui, nhiều khi thuê ko đúng người thì lại tiền mất tật mang.
@hunghanoi: Cũng đã nghỉ đến việc làm cái vệ sinh cho phòng nhỏ ấy mà thấy nát nhà quá. Thôi thì thằng con cho nó bụm zái chạy xuống đất:D

Tập Lái
14/5/12
17
25
13
cám ơn các bác đã tư vấn dùm em rất là nhiệt tình, các bác Oser thật là
..

Tập Lái
14/5/12
17
25
13
@haobui: xong rồi bác, các bác Oser tư vấn quá nhiệt tình nên em cũng nhanh chóng chọn được phương án phù hợp.Giờ tới gđ 2 để các bác KTS sáng tạo để nhìn cho đẹp:D..nhà em nhỏ nếu mặt tiền làm cái mái ngói nhỏ nhỏ phía trước thì có xấu ko bác;)

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
Theo yêu cầu của anh thì giống thiết kế của nhà ông anh em nè, cầu thang nằm ở chính giữa ở nhà, dưới cầu thang xây tolet. ở ngoài phòng khách, phía sau là nhà bếp khá thoải mái, ở lầu 1 là 1 cái wc nó nằm phía trên wc tầng trệt hơi lệch vào trong 1 xiua, vì thế sẽ ngăn ra 2 phòng ngủ, phòng hướng ra ngoài rộng gấp 2 phòng kia. nhưng ko có chỗ thờ thôi, nếu cần phòng thờ thì em nghĩ lấy phòng rộng ngăn ra 1 xíu thì cũng đủ thờ. diện tích bên em là 4x12 :).
Chúc bác tìm được bản vẽ ưng ý :)

Tập Lái
28/5/12
3
0
0
HCM
3pg.vn
Em thấy nhà này không nhỏ tý nào cả. Thiết kế nhà này sẽ thử tài của các Kiến trúc sư!
Mặt tiền 6m này tk kiểu mái ngói giống biệt thư phố như Nhà ở đương đại Việt nam được đó chủ thớt!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.