Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
12/5/11
58
11
8
chào các bác, em mới chọn nền về xong.

tình hình là thế này:

Em không chọn nền mà nhường lại cho người khác, sáng mai sẽ lấy lại tiền cọc là 10t.mọi người chọn rất nhanh và đặt cọc cũng thế ( giống như đùa :) )

DT: 4004m2 X.Phong Phú, BC Tổng số 37 nền. tỷ lệ 1/1000

1. thửa số 422 tờ bản đồ số 17 phân chiết từ thửa 65, 66 ( tài liệu BDDC )
Đất trồng cây lâu năm HSD: 2059
2.thửa số 419 tờ bản đồ số 17 ( tài liệu BDDC )
CLN_đất trồng cây lâu năm HSD: 50 năm
3.thửa số 406 tờ bản đồ số 17 ( tài liệu BDDC/2006 )
Lua_dat trong Lua HSD: 20 năm_đến ngày( khong ghi )

Link tham khảo:
Các bác cho em tham khảo ý kiến nhé, rất cảm ơn vì sự nhiệt tình của các bác

Hạng B1
12/5/11
58
11
8
em xin thêm thông tin, giá không như CDT công bố dường 20m giá 8,5t/m2, dường 5m giá 8,2t/m2, mặt tiền vành đai trong 13,5t/m2. Mà vi trí đẹp họ chọn hết rồi các bác ạh

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
dự án này làm kiểu phân lô hộ lẻ thôi bác ạ , Kg xin đầu tư khu nhà ở theo Cty đâu .
Đầu tien sẽ tách thửa > 500m2 . sau đó tách tiêp . Khu đất tiềm năng rất tốt , chỉ còn vấn đè mở dường VDT và khả năng binh của CDT .Tuy nhiên nếu cắt nhỏ 50-70 m2 thì hơi khó đối với Bình Chánh. Bác Sơn rành khu này quá mà .:D

Mua theo uy tín của ng bán thôi chứ Pháp lý vẫn còn mơ hồ lắm .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.444
113
www.phindeli.com
Chỗ này khả năng hình thành khu dân cư 5 không: không giấy chủ quyền, không điện (điện câu?), không nước máy, không thoát nước, không nhập được hộ khẩu???

Tại sao những chỗ như thế này vẫn bán chạy như tôm tươi thế nhỉ? Bác nào biết chỉ em với

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
tuando nói:
Chỗ này khả năng hình thành khu dân cư 5 không: không giấy chủ quyền, không điện (điện câu?), không nước máy, không thoát nước, không nhập được hộ khẩu???

Tại sao những chỗ như thế này vẫn bán chạy như tôm tươi thế nhỉ? Bác nào biết chỉ em với
Vì máu ....liều của ng mình cao bác ạ .:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.438
113
tuando nói:

Cũng không hẳn thế!
+ Loại hình này không có gì là mới mẻ. Tuy nhiên cái cốt lõi của cái này chính là Quy hoạch chung của toàn khu -> việc đảm bảo tách sổ nhỏ cho các hộ.
+ Vấn đề điện, nước, dịch vụ,..... thì phải xem lân cận thế nào đã mới nói được, còn chăng không thì phải xem xét tới yếu tố tương lai ( và cái này sẽ ảnh hưởng nhiều tới giá bán)
+ Hộ khẩu: nếu giải quyết được khâu pháp lý, sổ sách thì chuyện hộ khẩu là chuyện nhỏ.
+ Vấn đề cam kết thì hoàn toàn phụ phuộc vào uy tín của người bán, tuy nhiên cái này người mua cũng có thể kiểm soát được bằng tiến độ thanh toán.

Có lẽ trong tình hình hiện nay lối ra này cũng tương đối hiệu quả.
Nhưng đối với trường hợp của bác jenda108 thì người bán đã hơi "sớm 1 bước" trong việc thành lập hợp đồng mua bán và đã đưa thiếu thông tin chi tiết về tình hình Quy hoạch chung của khu này.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.444
113
www.phindeli.com
@bravia: rõ ràng là người bán không có ý định tách sổ nhỏ cho người mua, vì họ chỉ hứa "2-3 mảnh chung 1 sổ".

Hiện trạng đất vẫn là đất nông nghiệp, người bán cũng đâu có hứa sẽ lên thổ cư cho người mua???

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.438
113
tuando nói:
@bravia: rõ ràng là người bán không có ý định tách sổ nhỏ cho người mua, vì họ chỉ hứa "2-3 mảnh chung 1 sổ".

Hiện trạng đất vẫn là đất nông nghiệp, người bán cũng đâu có hứa sẽ lên thổ cư cho người mua???
đó chính là lý do mà em nói người bán đi "sớm 1 bước" đúng ra họ phải làm xong vụ này thì mới tiến hành bán được

Hạng D
15/11/07
2.539
11.201
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
phongluu nói:
tuando nói:

Vì máu ....liều của ng mình cao bác ạ .:D
Rẻ quá nên họ liều chăng ..
GIa hòa kế bên giá thấp nhất 100m2 cũng phải là 12tr/m2 còn dây chỉ là 8,5tr thôi ....
Dọc QL50 hiện nay nhà trong hẻm giấy tờ "tạm bợ" diện tích khoảng 40-50m2 mà giá cũng khoảng 10tr/m2 rồi .....

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Khu này chính xác nằm trong khu dân cư hiện hữu nhưng chưa có đường vào ( theo sổ đỏ ) tương lai sẽ có ( kg biết đến bao giờ ? ) Vấn đề là phải tách nhiều lần mới ra đc sổ chứ Binh CHánh đâu cho ra sổ nhỏ .Theo tôi hỏi họ yêu cầu phải trên 200m2 và ngang 7 m nên chờ ra sổ hơi lâu thế thôi .:D
Trình tự là chủ đầu tư phải gom về 1 sổ lên thổ vườn .... sau đó mới tách đc .... nhiều lần .... mỗi lần 1 ít .và pháp lý thì rất chông chênh tùy theo uy tín của CDT như thế nào nếu là ng có uy tín & tinh thần trách nhiệm tốt thì cũng đáng để nghĩ xem nên mua kg ?

Status
Không mở trả lời sau này.