Hạng D
29/12/10
3.133
12.727
113
TP.HCM
cam on gara duy thach da cho xe em chay ngot ngao tro lai . may em va boc hon xua . anh Thach lam viec co trach nhiem khong ve voi.
sorry em post by phone

Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân
SPORT4477 nói:
cam on gara duy thach da cho xe em chay ngot ngao tro lai . may em va boc hon xua . anh Thach lam viec co trach nhiem khong ve voi.
sorry em post by phone
Cảm ơn bác đã tín nhiệm.
Hiện tại bên em nhập hàng chính hãng Ssangyong, mong các bác ủng hộ nhiệt tình.

Hạng B2
25/5/11
104
20
18
www.facebook.com
cũng muốn đem em nó qua cho các bác thăm khám nhưng chỗ các bác cũng xa như Mekong, em hay bảo dưỡng ở mekong ngay công viên phú lâm

Tập Lái
26/2/14
1
0
1
Nhờ các cao thủ giúp em với.xe e mekong 94 may dewoo.hic.h hộp số bị hư nhông trung gian rồi.nhờ các bác tư vấn giúp.mà cũng hỏi nh nơi rồi mà không có.h xin nhờ các bác giúp em.có gì e hậu tạ cafe ạ.sdt của e. Sang 0976792033

Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân
samanoke88 nói:
Nhờ các cao thủ giúp em với.xe e mekong 94 may dewoo.hic.h hộp số bị hư nhông trung gian rồi.nhờ các bác tư vấn giúp.mà cũng hỏi nh nơi rồi mà không có.h xin nhờ các bác giúp em.có gì e hậu tạ cafe ạ.sdt của e. Sang 0976792033
Bác ghé bên em làm cho. bên em có hàng second-hand cho mấy xe này.tks
hena nói:
cũng muốn đem em nó qua cho các bác thăm khám nhưng chỗ các bác cũng xa như Mekong, em hay bảo dưỡng ở mekong ngay công viên phú lâm
Từ Mekong lên em 2km nữa, cứ thẳng đường số 1 là tới. Vậy hôm nào bác ghe em tham quan chơi nhé.

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Chào anh, hôm nay có đi coi chiếc Musso về, có khá nhiều chi tiết cần phải làm lại nên muốn lên đây nhờ anh ước lượng hộ xem là phải bỏ thêm bao nhiêu để làm lại cho em nó tươm tất tí mà phục vụ cả nhà.

Xin liệt kê tí để anh có thể tư vấn cụ thể hơn.

Về dàn đồng thì tương đối, có vài chổ mục nhỏ trong khoanh máy và các góc cửa. Tuy nhiên toàn bộ taplo bị lột lổ chổ, các nút điều kiển là lung lay hết. Tapbi cửa nỉ bên tài bị rách và chắc cũng phải làm lại cho đồng nhất với ghế da. Tay nắm cửa và chốt cửa chắc phải làm lại vì đã riệu rả và nhiều chổ đã gãy ngan. 2 ghế cuối cùng quá cao, nên chỉ có con nít ngồi mới được chứ mình leo lên y chang là đi Địa đạo Củ Chi luôn.

Dàn gầm thì cũng tương đối sạch, tuy lớp sơn chống sét đã bắt đầu tróc từng mảng nhưng không thấy dấu hiệu mục dàn gầm. Có điều bình xăng bên dưới chắc chắn đã bị lủng vì thấy trét tá lả, cũng lười chui vào gầm để kiểm tra xem nó là cái gì. Chổ ống xả cũng đã bị mục nên khi thử đạp ga thì nước bắn tung tóe chứ không kịp tới miệng pô để chảy ra.

Máy móc và dàn lạnh còn khá. Máy đề phát là lên, khỏi cần nhồi thêm ga. Tiếng máy khá êm vì máy xăng 2.3 mà...
Khi đạp ga thấy ra tí khói trăng trắng thì phải vì lúc đó trời nắng quá nên cũng không phân biệt được là khói đen hay trắng. Khói có tí mùi xăng thoan thoán. Máy sạch sẻ, không bị xì nhớt nhao nhưng chắc chắn đã làm lại vì thấy chạy keo xung quanh ron. Nhìn lùi xùi nên chắc cũng chỉ thợ vườn thôi. Có một điều hơi lạ là khi bật đèn pha, đánh lái ngụi thì xe run bần bật dù đang ở số mo. Không biết cái này là vụ gì nữa... Anh cho mình lời khuyên luôn.

Tạm thời vậy, và xin liệt kê những điểm muốn dọn. Nhờ anh tư vấn xem hết tầm bao nhiêu là làm lại 4 điểm bên dưới? Chỉ cần lại lại cho tốt, sạch sẽ gọn gàng là được chứ không cần thiết phải quay về nguyên bản vì chủ yếu là để đi vài năm đã...

1. Làm lại toàn bộ cửa từ tapbi, ron cao su, tay nắm cửa.
2. Cao su kiến trước và 2 kiến hông cuối.
3. Hàng lại thùng xăng và xử lý lại dàn gầm.
4. Làm lại toàn bộ taplo.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/3/14
142
0
16
Bác Thoaiht có thể báo giá sơ bộ làm máy con Musso 2000 xăng cho em nha:
- Thay bạc
- Ron qui lát
- Làm bộ nồi (Đạp hơi sâu)

Pm riêng em nhé

Tập Lái
12/2/15
10
0
1
47
Bác cho em hỏi cái. em mới dùng musso đời 97, 5 máy diesel máy êm ổn, chỉ có mỗi số là có một tí vấn đề nhờ các bác tư vấn.
em đi chuyển số tiến từ 1-5 thì nhẹ nhàng không có vấn đề gì, rồn số 5-3 cũng ok, chỉ từ 3-2 thì rất nặng và dai.
Em nhận định bộ đồng tốc của số 1-2 có vấn đề theo bác thì sao nhỉ?

Hạng B1
2/2/15
90
54
18
UP cho bác Thạch
Cám ơn bác đã giúp vợ 2 Musso của em luôn trong tình trạng ngon :)