Tags
cx5
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Tính năng ẩn đáng giá nhất mà tôi làm là kích hoạt LIM (giới hạn tốc độ), đi đường VN có cái này cực hữu ích. Cái thứ 2 là Việt hóa màn hình để dễ nhìn hơn và có thể sử dụng cảm ứng khi xe chạy, mở video cũng không bị tắt màn hình (vụ này thì có người không thích, nhưng tôi thấy bình thường).
Tuy nhiên anh nên tìm hiểu vụ bảo hành xem sao vì là xe mới!
em cũng sợ mất bảo hành thôi, nhưng tính năng ẩn thắng tự động gì đó có hiệu quả ko anh em?

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
này k có ADAS hả pác?
con này chưa bác, nó form cũ mà, do form mới mình ko thích
Nhà em cũng đang chạy em này, thật sự thì em khuyên khác đi unlock hết tính năng ẩn( đọc biển báo giao thông, tự động hạ tốc độ theo biển báo, chỉ đường Google Maps lên hud) là được. Còn nếu bác có điều kiện nữa thì bác lên full bộ ADAS là ngon.
ok em noted ạ, cảm ơn bác
1. cam có đủ trước sau là ok rồi,
chưa mua thì cân nhắc qua con vietmap M1 nhe (~6tr),
2. dán kính: chạy thử thời gian đi đã, thấy ko ok thì hãy thay mỗi kiếng lái là đủ, qua 3M chrystalline là bao mát (~4tr);
3. TPMS van trong, có icar J3, lên màn zin (~4tr5)
4. phủ gầm, thanh giằng ... thì ko nên phí xèng :D

hỏi kỹ vụ mở ẩn nha, mình nhớ là hãng ko BH nữa đâu,
dạ cảm ơn bác ạ, hehe để hỏi sales

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.421
93
43
Em dán kính lái Llumar xịn nhất. Vẫn nóng qtqđ. Lần sau mua xe khỏi dán nữa, phí tiền. :D
hehe, mình chưa thử LLu hịn, qua chrystalline khác bọt hẳn so với của hãng, nên hài lòng rồi ah.
thêm cái dán đóng phí trên kính vẫn trừ tiền được ngọt...

chôm tiền vk thử phát nữa coi a Khỉ Ẹ :D

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Tư vấn:
Em thấu hiểu cảm giác mua được cái xe mới mà mình thích của bác. Thật là một cảm giác phấn khích. yomost đã là cái gì, nó hơn như thế nhiều đấy. Và sẽ sẵn sàng đổ ra một đống tiền để đắp vào con hoa hậu mới đăng quang này. Vì xe mới với vợ mới thì cũng cưng như nhau thôi, đâu có tiếc. Vì vậy em tư vấn cho bác những điều mà chắc chẵng ai nói với bác, nhất là thợ độ xe. Như sau nhé:
- Mua xe mới ấy mà, mình cứ bình tĩnh, lấy xe về và nhìn trước, ngó sau cho nó đã con mắt cái đã, đồ zin và còn trinh, tuy có đôi chỗ còn lấn cấn nhưng cái giá của nó không phải ai cũng có được. Hàng ấy bác phải xài mộc, thô và không dán hay bọc bao để cảm nhận trần truồng cho nó sướng cái thằng người đã. Vì mọi thứ còn rất sạch sẽ và tinh tươm, mắc gì mình phải sợ đông ngó tây.
- Mua xe mới, để nguyên bản từ nhà máy chạy 3-4 tháng, thậm chí là 1 năm, để cảm nhận hết những tính năng nguyên bản của xe, sau đó ngồi suy ngẫm lại cái gì mình cần thiết phải lên, cái gì chưa cần. Ví dụ như film cách nhiệt dán rồi, phải thẩm định đã, cần gì dán cái mới vội, 1-2 năm sau lột ra cũng có chết chóc gì đâu...
Tóm lại: Bác lắp cam hành trình và áp suất lốp, lót sàn các kiểu thôi, còn những cái khác, cứ từ từ và bình tĩnh. Chúc bác mạnh khỏe, tiết kiệm và thống khoái với vợ mới!

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Tư vấn:
Em thấu hiểu cảm giác mua được cái xe mới mà mình thích của bác. Thật là một cảm giác phấn khích. yomost đã là cái gì, nó hơn như thế nhiều đấy. Và sẽ sẵn sàng đổ ra một đống tiền để đắp vào con hoa hậu mới đăng quang này. Vì xe mới với vợ mới thì cũng cưng như nhau thôi, đâu có tiếc. Vì vậy em tư vấn cho bác những điều mà chắc chẵng ai nói với bác, nhất là thợ độ xe. Như sau nhé:
- Mua xe mới ấy mà, mình cứ bình tĩnh, lấy xe về và nhìn trước, ngó sau cho nó đã con mắt cái đã, đồ zin và còn trinh, tuy có đôi chỗ còn lấn cấn nhưng cái giá của nó không phải ai cũng có được. Hàng ấy bác phải xài mộc, thô và không dán hay bọc bao để cảm nhận trần truồng cho nó sướng cái thằng người đã. Vì mọi thứ còn rất sạch sẽ và tinh tươm, mắc gì mình phải sợ đông ngó tây.
- Mua xe mới, để nguyên bản từ nhà máy chạy 3-4 tháng, thậm chí là 1 năm, để cảm nhận hết những tính năng nguyên bản của xe, sau đó ngồi suy ngẫm lại cái gì mình cần thiết phải lên, cái gì chưa cần. Ví dụ như film cách nhiệt dán rồi, phải thẩm định đã, cần gì dán cái mới vội, 1-2 năm sau lột ra cũng có chết chóc gì đâu...
Tóm lại: Bác lắp cam hành trình và áp suất lốp, lót sàn các kiểu thôi, còn những cái khác, cứ từ từ và bình tĩnh. Chúc bác mạnh khỏe, tiết kiệm và thống khoái với vợ mới!
dạ, cảm ơn sự tư vấn siêu có tâm của bác, em xin ghi nhận ạ, hehe

• Like
Reactions: trác đông lai