Tập Lái
31/10/12
0
0
8
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

cái này hay nè

Tập Lái
31/10/12
0
0
8
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Mình mạng hỏa : mua xe màu xanh hoặc màu đỏ phải ko chủ top ?

Hạng B2
4/6/13
194
1
18
36

em mạng mộc, thuộc Đại lâm mộc- tức cây lớn trong rừng nhưng đang đi xe màu trắng, audi thì chỉ có 2 màu đen trắng mà lỡ yêu màu trắng mất rồi. Đúng ra là đi màu đen ( Thủy ) Thì sẽ tốt hơn :)

Hạng B2
4/6/13
194
1
18
36

gautrucsg nói:
Mình mạng hỏa : mua xe màu xanh hoặc màu đỏ phải ko chủ top ?
Bác mạng hỏa thì tốt nhất là màu đỏ. không thì màu xanh (green thôi chứ blue là thủy nhé) cũng tốt vì mộc sinh hỏa

Last edited by a moderator:
naq
Tập Lái
27/6/13
1
0
1

Mọi người cho em hỏi em mệnh Kim ( Hải Trung Kim ) thì nên mua xe màu màu nâu hay màu xanh đậm ạ. Em biết là thổ sinh kim nhưng mệnh của em là " vàng trong biển " nên em nghĩ là càng nhiều nước thì càng nhiều vàng ko biết có phải ko nhỉ. Nhưng mà Kim lại sinh Thủy nên nếu mua xe màu xanh đậm thì chỉ tốt cho cái xe chứ ko tốt cho bản thân mình phải ko các bác.

Mà vấn đề của em bây giờ là em định mua xe máy LX, nhưng dòng xe mới bây giờ cái màu nâu của nó ko giống màu nâu ngày xưa, nhìn thực tế nó nhạt hơn cả ảnh ở trên web và nó giống màu đồng hơn. Ko biết như vậy có đc ko ạ, hay là cứ cái gì nó goi là màu nâu thì đều đc ?

Mọi người đi trước có kinh nghiệm và kiến thức về cái vấn đề này thì tư vấn giúp em với. Vì em thấy cái số của em nó đen lắm từ công việc cho đến chuyện tình cảm toàn gặp trắc trở thôi, bao nhiều năm rồi mà ko có cái gì ra hồn cả. Vì vậy em muốn mua con xe này xem có thay đổi tí nào ko. Em xin cảm ơn mọi người trước.

p/s: mọi người có thể vào link bên đưới để xem màu xe và tư vấn giúp em với nhé. (em là con trai nên đi xe màu vàng và trăng thì trông khó coi lắm)

www.vespa.com.vn/san-pham-vespa/xe-may.html#vespa_lx_125ie

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/10
9.329
2.967
113
50
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Mạng Thủy đi xe như trong avatar được không các bác ??? :cool: