Tập Lái
31/10/10
1
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

chị hocap ơi, e sinh ngày 2/7/1990 => mạng Thổ ạ.
Nên chọn xe màu j ạ chị :D hi. gấp gấp chị nha. tuần sau e mua oài :D hi
thank chị nhiều ạ :X hihi

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Mạng mộc bị kim khắc
khắc chế nên làm giảm kim dượng mộc , hoặc tiêu kim
Nếu xe làm ăn xe đứng tên cá nhân  nên trang trí  nội thất theo màu đỏ , bọc , thảm , hộp giấy , nước hoa hình chóp , đặt đá có màu đỏ  vào cốp xe để làm tiêu kim , an toàn cho chủ xe .
xe của cty mà giám đốc mạng mộc thì nên chọn màu xanh dương , màu đen trong nội thất  để dưỡng mộc giảm kim , bình hòa.
mua them tỳ hưu ngọc thạch bỏ vào trong xe hoặc treo gương xe .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Vua Tốc Độ nói:
em năm 93 màu nào giờ bác, e thix màu đen or trắng
Trong trang 1 chưa tính cho tuổi từ năm 1992 trỡ đi , mà bây giờ mấy cháu 92,93 đã có xe riêng rồi đấy ..

Như thế này Tính nhé  1992 : Kim
1993 : Kim
( hoặc lấy số tuổi của mình trừ đi 60 năm  n)  sau đó tra vào bảng số 1 sẽ biết mạng .
xem vòng tròn phong thủy sẽ biết mình hạp vối màu gì .. tốt nhất lấy màu theo vòng tròn đứng trước  và có hướng mũi tên  vào mạng mình nhé .
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Ví du nè : mạng hỏa .. Lấy mạng mộc  làm màu sắc may mắn

Rất nhiều câu hỏi trùng lặp ,  chịu khó nghiên cứu nhé các bạn
Thân ái .

Tập Lái
23/9/10
14
0
0
Q. Binh Thanh , Tp.HCM

Cảm ơn chị Hocap đã chỉ dẫn cho vợ chồng e chọn xe ... E cũng đã mua đc xe màu xám chuột rồi . Nhưng chị ơi ... cho e hỏi mình cần coi ngày mang xe về k chị ? và có cần cúng tạ ơn  gì k ạ ? thanks chị nhiều nha !

Tập Lái
6/11/10
3
0
1
48

màu đen kg thích lắm

Hạng C
30/9/04
755
1.968
93

Em cũng có nghiên cứu vụ phong thủy và màu mè này. Ban đầu em cũng nghĩ mua xe phải có màu hợp với mạng ngũ hành của mình. Tuy nhiên, khi nghiên cứu kỹ hơn thì hoàn toàn khác. Mạng ngũ hành (Sinh Mệnh) của mình có thể là Mộc nhưng Cung Mệnh có thể là Thổ. Và cái Cung Mệnh mới quyết định màu nào hợp với chủ. Ngay cả trên trang web World Of Feng Sui (www.wofs.com) cũng xác nhận điều này. Do đó, em mạng Mộc nhưng phải đi mua xe màu vàng hoặc có thể là màu trắng đây (tùy mình muốn chiếc xe nó vượng mình về tiền tài hay sức khoẻ, bình an) nhưng theo bác Hocap thì màu trắng chắc chắn là Kim và sẽ tương khắc mạnh với mạng Mộc của em.

http://www.wofs.com/index.php?option=com_content&view=article&id=117:color-your-car-according-to-your-kua&catid=25:colors&Itemid=41

Một trang khác về chọn màu đá phong thủy cũng đề cập rõ vấn đề này.

http://www.homenh.vn/cach-tinh-menh-khi-dung-da-quy-cung-phi.html

http://www.homenh.vn/bang-xem-menh-theo-cung-phi-bai-2.html

Bác Hocap xem em hiểu như vậy có đúng không.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

hocap nói:
nhtung01 nói:
Em mạng mộc (Tang do moc - go cây dâu )  - Sinh 1973 - màu gì thì được hả chi HoCap oi
Đọc xong bài của chị không biết đâu mà tìm

Thuỷ  Sinh Mộc và Thuỷ khắc hoả
OK Thuỷ màu đen và màu xanh biển . Bác đi hai màu này ok
Tốt thứ nhì bác đi chính màu của mạng mộc màu xanh rêu hay xanh nòng súng đều ok
Khắc vàng đỏ

( chị còn tìm không ra nữa  mà )
Chi hocap oi , Minh mang Tang do moc - Go cay dau ( 08/1973 DL ) , nhung di xe mau bac . Nhu vay co khac khong chi ? . Neu khac thi hoa giai the nao a ? Nghe noi mang moc th hop voi mau Den va Xanh duong phai khong a ?

Hạng B2
19/10/10
129
16
18

Bác cũng là gỗ cây dâu giống em...Em nghe hơi nồi chõ là Kim khắc mộc ( Kim là màu trắng, ánh bạc ). Ngày xưa em đi mấy đời 2B, riêng cái màu trắng ngã 1 phát mòn đầu gối..he he. Màu của mình là Đen, Xanh đen ( Hắc Thuỷ sinh Mộc ) hoặc là các màu tượng trưng cho mộc - xanh lá. Em làm cái 4B màu đen, nhưng vẫn va quẹt tùm lum!!!!!Em có thằng bạn cùng tuổi cùng mạng đi cái xe 4B màu bạc, thấy làm ăn ngày càng phát. Lý thuyết sơ đẳng là vậy, nhưng chắc còn do nhiều yếu tố khác nữa chứ chả phải màu đâu bác ơi, bản thân cái xe đã là kim rồi. Đúng là không biết thì không sao, biết chút chút đâm ra lăn tăn...ke ke ke

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

vespaviet nói:
Bác cũng là gỗ cây dâu giống em...Em nghe hơi nồi chõ là Kim khắc mộc ( Kim là màu trắng, ánh bạc ). Ngày xưa em đi mấy đời 2B, riêng cái màu trắng ngã 1 phát mòn đầu gối..he he. Màu của mình là Đen, Xanh đen ( Hắc Thuỷ sinh Mộc ) hoặc là các màu tượng trưng cho mộc - xanh lá. Em làm cái 4B màu đen, nhưng vẫn va quẹt tùm lum!!!!!Em có thằng bạn cùng tuổi cùng mạng đi cái xe 4B màu bạc, thấy làm ăn ngày càng phát. Lý thuyết sơ đẳng là vậy, nhưng chắc còn do nhiều yếu tố khác nữa chứ chả phải màu đâu bác ơi, bản thân cái xe đã là kim rồi. Đúng là không biết thì không sao, biết chút chút đâm ra lăn tăn...ke ke ke
Haizz , thien ha goi la phu quy sinh le nghia do ma . Nhung co kieng co lanh cung vi muon cuoc song tot dep hon . Ket cai minh khong thich xe mau den ma mua xe toan mua mau bac .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

teddythanh nói:
Em cũng có nghiên cứu vụ phong thủy và màu mè này. Ban đầu em cũng nghĩ mua xe phải có màu hợp với mạng ngũ hành của mình. Tuy nhiên, khi nghiên cứu kỹ hơn thì hoàn toàn khác. Mạng ngũ hành (Sinh Mệnh) của mình có thể là Mộc nhưng Cung Mệnh có thể là Thổ. Và cái Cung Mệnh mới quyết định màu nào hợp với chủ. Ngay cả trên trang web World Of Feng Sui (www.wofs.com) cũng xác nhận điều này. Do đó, em mạng Mộc nhưng phải đi mua xe màu vàng hoặc có thể là màu trắng đây (tùy mình muốn chiếc xe nó vượng mình về tiền tài hay sức khoẻ, bình an) nhưng theo bác Hocap thì màu trắng chắc chắn là Kim và sẽ tương khắc mạnh với mạng Mộc của em.

http://www.wofs.com/index.php?option=com_content&view=article&id=117:color-your-car-according-to-your-kua&catid=25:colors&Itemid=41

Một trang khác về chọn màu đá phong thủy cũng đề cập rõ vấn đề này.

http://www.homenh.vn/cach-tinh-menh-khi-dung-da-quy-cung-phi.html

http://www.homenh.vn/bang-xem-menh-theo-cung-phi-bai-2.html

Bác Hocap xem em hiểu như vậy có đúng không.

Cảm ơn bạn nhiều , mình cũng đã dẫn linhks cách tính phi cung ở những trang trước . nhưng đọc không hiểu lắm.  không biết cách tính biến cung như thế nào !, cơ sơ nào để nói mình đang ở cung mệnh này biến qua cung mệnh kia ... !  nên mình theo nguyên lý căn bản và màu tượng trưng cơ bản để tính toán bạn à . Mình phải tin vào cái gì có cơ sở và dc xác định chính xác  rõ ràng  và bản thân mình đọc cũng cảm thấy có lý .
Còn việc đi xe này làm ăn nên , không chỉ tại màu xe mà theo các thầy PT thì muốn làm ăn thi cần phải xem "vận và  hạn  + dung mạo   . Muốn vậy phải xem cả  ngày tháng năm sinh + Thần + sắc  , vợ con .. vv  thì  mới chính xác bạn à. . nếu vào vận tốt thì đi xe màu khắc cũng lướt  qua  , mà đã vào vận xấu thì màu hợp đến mấy cũng khó .Thế cho nên các cụ hay nói : Bôn ba không qua thời vận "

Mình nghĩ phong thủy như thuốc uống ..khi đang bệnh mà thôi . Nếu mình đi xe đó tai nạn liên tục , làm ăn trục trặc , vợ chồng gây hấn , thị phi oan trái lung tung thì ngoài chiếc xe bạn  phải xem lại cả chỗ ở ,  mồ mả .. vv . vấn đề này thì rộng lắm .
Màu trắng là kim , kim khắc mộc , khắc mệnh chủ thì cũng khó cho việc phát tài làm ăn  đấy là quan điểm của mình .
Bạn có thêm thông tin thì  trao đổi nhé . Mình đang học và hiểu  PT ứng dụng chứ không coi PT là bộ môn thần bí  gì hết.