Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
RE: Tư vấn máy Canon S3 IS

Trích đoạn: dksasia

Dưng bác mà đã từng sử dụng suốt 2 năm thì là đồ cổ lắm rồi, Bác Dũng không thèm lấy nữa...
Trích đoạn: kaka

Bác ghé thăm link này :

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=5255.

Con này chụp rất đẹp! Em đã từng sử dụng nó suốt 2 năm!

1phiếu cho Can non S3IS... nhớ thêm cái thẻ 2Gb để quay phim luôn nhá...

Hạng D
7/8/04
1.316
365
83

Trích đoạn: dksasia

Dưng bác mà đã từng sử dụng suốt 2 năm thì là đồ cổ lắm rồi, Bác Dũng không thèm lấy nữa...
Trích đoạn: kaka

Bác ghé thăm link này :

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=5255.

Con này chụp rất đẹp! Em đã từng sử dụng nó suốt 2 năm!

Ý em là đã từng sử dụng dòng máy này chứ không phải là cái máy này bác à!:D

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

Nikon 5700 thì model cũ rồi, nhiều trường hợp sensor bị lỗi, không nên mua. Còn Canon S3 IS thì chụp tốt, giá như vậy cũng không rẻ lắm, em thấy giá brandnew là $450 đó bác. Nhưng mà em nghĩ bác mua mấy em này về rồi thì cũng sẽ ... nhanh chán như em, chỉ mới tìm hiểu gần xong các tính năng của nó thì bắt đầu thấy chán, bây giờ thì chỉ nghía mấy em D-SLR thôi :D.

Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Trích đoạn: nguyengia

Nghe các Bác nói về con 5700 em ớn quá , mới kiếm được con Canon S3-is , hàng lướt giá 430USD , được không các Bác ?[8|]

Giá mới 100% ở VN chỉ 455$ thôi bác ơi .

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Thấy cái nào bác Nguyên Già cũng chê :D:D

Hay bác ráng thêm tí làm con này đi :D:D(câu này cư dân OS khóai dùng lắm à nha :D:D:D):

Iem xin phép xóa mấy cái ảnh khổng lồ ở đây vì bác Nguyên Già Anh Hùng đã resize giùm iem :D, thanks bác :D

Iem nghĩ con này khối tay nhiếp ảnh chiên nghiệp còn phải mê :D
Bảo đảm với bác, chất lượng hình ảnh khó mà chê :D:D Iem này hơi nặng, bác ráng tập tạ cho khỏe tí để cầm iem này khỏi run tay :D

Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Máy tính của iem mất mịa cái chương trình thu nhỏ, các bác thông củm giùm iem hoặc giúp iem 1 tay cho nó bé lại tí :D

Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Con D1 này iem cưới khá lâu rồi nên giá cả bi giờ chính xác là bao nhiu iem ko biết rõ, iem mua riêng body (2hand) của người quen giá ......... khó nói wá :D, bác hỏi bác VuNhât thì chính xác hơn :D:D

Có lần đám cưới thằng bạn thân, iem vác con này lên "hành nghề", thằng thợ chụp hình tình cờ gặp iem "tác nghiệp" bèn ................. trốn mất :D:D:D

Thông số nó đây phải không Bác ?

Professional, High-performance Digital SLR

23.7 x 15.6mm, 2.74-MP CCD (2,012 x 1,324 effective pixels)

3D Digital Matrix Image Control (3D Color Matrix Metering, TTL White Balance and Tone Compensation) with 1,005-pixel CCD for superior overall picture quality

3D Multi-Sensor Balanced Fill-Flash for D1 controlled by 5-segment TTL Multi Sensor available with new Speedlight SB-28DX (/50DX/80DX/800)

4.5 fps shooting speed for up to 21 consecutive shots

High-speed AF system including Dynamic AF operation

Top shutter speed 1/16,000 s and flash sync up to 1/500 s

Picture angle approx. 1.5 x lens focal length

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Kính bác Ngủ-Yên Già,

Nikon 5700 em đã xài qua 2 con sắm từ Mẽo, và con nào cũng chết CCD, và đều được hồi cố hương để sửa theo chiến dịch thu hồi của hãng, sửa xong em nhờ bán bên đó luôn chứ không dám mang về nữa. Bởi vậy nên thầy nào tính thuốc bác thì bác tránh ngay từ đầu nhé.

Canon S3 IS nói chung ngon hơn mấy đời IXY này nọ, nhưng nó cũng giống như Nikon 5700 hoặc 8700, nghiã là ông ra ông mà thằng cũng chẳng ra thằng. Chẳng thà nhỏ gọn như IXY thì bỏ vô túi rất gọn, lúc nào cũng có bên mình để xử, không lích kích đùm đề, mà chất lượng hình thì người không chuyên cũng khó mà chê được. Còn mà muốn cho "ngầu" và tập tành luôn việc chơi ảnh "nghệ thực" thì bác chơi hẳn luôn dSLR, ống kính rời có thể thay đổi tùy theo nhu cầu chụp các loại ảnh.

Bắt đầu với dSLR thì con bèo nhất của Canon là 300D, hiện giờ đã ngưng sản xuất nhưng bác có thể tìm được hàng lướt ngon giá khoảng trên dưới 500$, kèm luôn ống kính kit 18-55mm. Còn dSLR Nikon thì hạng bét là D50 cũng kèm theo ống kit, giá cũng tương đương nhưng hàng mới tinh.