Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Anh cũng thích xe Đức sao không nghía qua VW Teramont thử đi anh ới o_O Option có sẵn hơi ít thiệt mà chưa chắc Option bên Exp anh đã dùng hết, Teramont thì anh cứ lên theo nhu cầu của anh thôi, có nhiều món hay mà bên Exp không có mà giá vẫn rẻ hơn 400 củ lạc đó anh hihi
Biết bác sale VW.

Trước em cũng thử so sánh Tera với Ford Exp. Cuối cùng em loại Tera vì máy yếu quá.

Nói chung là em chỉ so sánh thôi, chứ mua xe chắc phải 2 năm nữa.

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Xe Đức thì Mer Bê Au thôi bác , còn VW thì có đầy đủ nhược điểm xe Đức ưu điểm thì ko có gì , trc e cũng nghiên cứu Tiguan mà lên nhìn cái nội thất là 1 đi không trở lại

• Like
Reactions: Tuanpercuss
15/2/22
7
4
3
29
Biết bác sale VW.

Trước em cũng thử so sánh Tera với Ford Exp. Cuối cùng em loại Tera vì máy yếu quá.

Nói chung là em chỉ so sánh thôi, chứ mua xe chắc phải 2 năm nữa.
Dạ, máy của Teramont thì chắc không lực điền với bốc bằng Ford Exp rồi, nên nếu không trú trọng nhiều vào chuyện xe bự là phải bốc, phải nhanh mà chủ yếu là chạy ga đều, ổn định với êm ái tiết kiệm thì nhiều người cảm thấy Teramont là vừa đủ rồi hihi

15/2/22
7
4
3
29
Xe Đức thì Mer Bê Au thôi bác , còn VW thì có đầy đủ nhược điểm xe Đức ưu điểm thì ko có gì , trc e cũng nghiên cứu Tiguan mà lên nhìn cái nội thất là 1 đi không trở lại
Ưu điểm của Tiguan thế nào thì khách đang chạy nắm rõ nhất rồi anh hihi, mà không biết nhược điểm của xe Đức anh đang đề cập tới là gì vậy anh?

Nội thất Tiguan thì em cũng được nghe chê nhiều rồi haha, mỗi người mỗi gu thôi anh, nhiều người lại thích kiểu gọn gàng, chắc chắn của Tiguan

• Like
Reactions: Billca and Osin
15/2/22
7
4
3
29
thôi chịu bác ơi W giá cao mà option ít k thể ưng được
Dạ, mà giờ tình hình anh cũng thấy Ford Exp giá 2,366 tỷ mà bán kèm lạc 300-400 triệu nữa thì giá lăn bánh cũng 3 tỷ rồi, VW Teramont bên anh có lên full option cũng chưa tới 3 tỷ nữa, mà anh còn được tuỳ biến chọn theo ý anh thì lăn bánh rẻ hơn Exp nhiều đó anh,

Anh cứ ghé qua em xem thử Teramont đi, không vừa ý anh thì xem như em mời anh ly cà phê ngồi nói chuyện phụ anh kiếm xe phù hợp hơn cho nhà anh luôn hi hi

• Like
Reactions: thichhanhquyet
Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Ưu điểm của Tiguan thế nào thì khách đang chạy nắm rõ nhất rồi anh hihi, mà không biết nhược điểm của xe Đức anh đang đề cập tới là gì vậy anh?

Nội thất Tiguan thì em cũng được nghe chê nhiều rồi haha, mỗi người mỗi gu thôi anh, nhiều người lại thích kiểu gọn gàng, chắc chắn của Tiguan
Bác phải viết là nhược điểm VW ở VN so với VW của ....EU, nói thật là em fan VW, nhưng về VN xem thử thì ôi thôi, thú thật là hình như và ..thấy thiếu thiếu cái gì đó. Ngay cả cháu em qua bên đây thử mới biết ..là quá khác biệt

Tức là :

1 - Tất cả những gì bắt buộc ở EU, VN xem như là Options
2 - Những gì Options cho EU thì VN hoàn toàn không có luôn
3 - Nhựng gì mà VN có thì ...EU đều có hầu như mặc định (tuỳ theo khách hàng)
4 - Thường là các đời VW ở VN trể hoặc là không về, hay về nhưng đời là N-1
5 - Khó lựa chọn vì rất ít gammes, versions, ngay cả máy móc, mã lực
6 - Tư duy VW ở VN hoàn toàn khác với EU, mặc dầu gốc là EU
............
N - Em còn biết nhiều cái ...khác biệt lắm

Nếu cần chứng minh thì lấy xe VW hạng bét ở EU so với VW hạng cao ở VN là biết chứ gì :):):)

Nên nhớ khung gầm Audi cùng với VW, 90% đồ giống nhau, chỉ có cái vỏ bề ngoài là khác nhau, ngay cả SEAT/SKODA ...cũng vậy

15/2/22
7
4
3
29
Bác phải viết là nhược điểm VW ở VN so với VW của ....EU, nói thật là em fan VW, nhưng về VN xem thử thì ôi thôi, thú thật là hình như và ..thấy thiếu thiếu cái gì đó. Ngay cả cháu em qua bên đây thử mới biết ..là quá khác biệt

Tức là :

1 - Tất cả những gì bắt buộc ở EU, VN xem như là Options
2 - Những gì Options cho EU thì VN hoàn toàn không có luôn
3 - Nhựng gì mà VN có thì ...EU đều có hầu như mặc định (tuỳ theo khách hàng)
4 - Thường là các đời VW ở VN trể hoặc là không về, hay về nhưng đời là N-1
5 - Khó lựa chọn vì rất ít gammes, versions, ngay cả máy móc, mã lực
6 - Tư duy VW ở VN hoàn toàn khác với EU, mặc dầu gốc là EU
............
N - Em còn biết nhiều cái ...khác biệt lắm

Nếu cần chứng minh thì lấy xe VW hạng bét ở EU so với VW hạng cao ở VN là biết chứ gì :):):)

Nên nhớ khung gầm Audi cùng với VW, 90% đồ giống nhau, chỉ có cái vỏ bề ngoài là khác nhau, ngay cả SEAT/SKODA ...cũng vậy
Dạ, em cũng có tìm hiểu nhiều tư liệu nước ngoài về Volkswagen ở EU hay những thị trường ngoài châu Á nó có khác biệt nhiều, em không phủ nhận điều đó, mà giờ là sales VW thì hãng đem về sản phẩm thế nào thì phải bán như vậy thôi chứ em thì chưa thể thay đổi được gì nhiều :)

Option sẵn theo xe luôn là vấn đề muôn thuở của VW ở VN như anh cũng biết đó, nhưng nếu đã dùng xe nhiều ở Việt Nam thì em nghĩ chắc anh cũng sẽ có cảm giác là vài option nếu dùng ở điều kiện giao thông ở Việt Nam mình thì nhiều khi anh lại muốn tắt luôn cái tính năng đó cho đỡ phiền mình với nhiều khi xe phản ứng không như ý mình nữa,

Nên như nhiều khách đang dùng xe VW thì họ sẽ không đặt nặng vấn đề về số lượng option có sẵn mà họ chỉ thấy an tâm và tự tin khi sử dụng một chiếc xe Đức với chi phí ban đầu bỏ ra hợp lý, bảo trì bảo dưỡng rẻ và sẽ chỉ chọn thêm những option mà họ có thể sử dụng tối đa để tận hưởng chiếc xe của họ một cách thoải mái nhất thôi hi hi,

Thớt này anh Kidz đang muốn tìm xe cho gia đình nên em cũng không tiện chia sẻ thêm nhiều với anh được, cũng có theo dõi bình luận của anh lâu nay, hy vọng có dịp được cafe với người chung đam mê xe VW để được đàm đạo, học hỏi thêm nha anh Osin hi hi

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Dạ, em cũng có tìm hiểu nhiều tư liệu nước ngoài về Volkswagen ở EU hay những thị trường ngoài châu Á nó có khác biệt nhiều, em không phủ nhận điều đó, mà giờ là sales VW thì hãng đem về sản phẩm thế nào thì phải bán như vậy thôi chứ em thì chưa thể thay đổi được gì nhiều :)

Option sẵn theo xe luôn là vấn đề muôn thuở của VW ở VN như anh cũng biết đó, nhưng nếu đã dùng xe nhiều ở Việt Nam thì em nghĩ chắc anh cũng sẽ có cảm giác là vài option nếu dùng ở điều kiện giao thông ở Việt Nam mình thì nhiều khi anh lại muốn tắt luôn cái tính năng đó cho đỡ phiền mình với nhiều khi xe phản ứng không như ý mình nữa,

Nên như nhiều khách đang dùng xe VW thì họ sẽ không đặt nặng vấn đề về số lượng option có sẵn mà họ chỉ thấy an tâm và tự tin khi sử dụng một chiếc xe Đức với chi phí ban đầu bỏ ra hợp lý, bảo trì bảo dưỡng rẻ và sẽ chỉ chọn thêm những option mà họ có thể sử dụng tối đa để tận hưởng chiếc xe của họ một cách thoải mái nhất thôi hi hi,

Thớt này anh Kidz đang muốn tìm xe cho gia đình nên em cũng không tiện chia sẻ thêm nhiều với anh được, cũng có theo dõi bình luận của anh lâu nay, hy vọng có dịp được cafe với người chung đam mê xe VW để được đàm đạo, học hỏi thêm nha anh Osin hi hi
Cái khác biệt nửa là xe mình có quyển đặc theo ý của mình muốn, nếu như hãng có, cái nầy là VN đi theo kit, tức là model, chứ nếu gắng thêm thì hơi khó ...vì lý do nào đó,

thí dụ model nào đó, nhưng tôi muốn có .... kính màu, tôi muốn có ...kính cụp, mà cụp kiểu BMW (tức là lhi lùi xe R, kính tự nhiên bẻ xuống để xem lề đường, sau đó thì nó trở lại bình thường...)

Còn giao thông thì có thể phiền phức nhất là cảnh báo radar (tức là những gì chung quanh xe) nhưng chính hãng thì bạn có thể ...tắt, có thể mở với chế độ cảnh báo trễ và sớm . Tôi thường dùng là sớm nhất bên nầy (với thắng khẩn cấp)
Ở VN thì tôi cũng có độ cho chiếc Morning, chỉ là cảnh báo, chứ không can thiệp vào phần thắng khẫn cấp
Bạn nên nhớ là VW có những chức năng ẩn, có thể các đời mới hiện nhiều hơn để bạn chọn lựa, nhưng nếu qua phần mềm thì nó sẽ được kích hoạt ...(Vagcom của tập đoàn VW)
Tôi thí dụ
- (nếu xe có cảnh báo mưa) thì nó có thể kích hoạt ...kính lên tự động khi mưa
- nếu như xe là toàn kính điện thì nó cụng có thể kích hoạt ..lên kính tự động sau ..2 phút rời xe
(và dỉ nhiên khoá xe luôn)
- thường signal nhẹ thì 3, nhưng nó có thể đến 5
- Mặc định thắng gấp (đèn warning cháy) có thể thay đổi theo vận tốc mình cài đặt
- Có thể quét kim trên màng hình khi để công tắc ...
vân vân

Và rất nhiều điểm mà chức năng ẩn đã có , nhưng nó disable không kích hoạt
Nếu bạn thấy thích thú và tìm hiểu thì vào VAGCOM ROSS-TECH
https://www.ross-tech.com/vag-com/ đây là link chính thức của ODB dành cho tập đoàn VW
Ngoài ra có nhiều 4rum nước ngoài sẳng sàng gíup đở bạn do đó không có vấn đề gì nhiều đâu.
Tôi thì thích dọc mấy cái nầy, cũng có khá nhiều hiệu để tìm tòi chơi đó mà ....

Hình như có vài bác nào có từng hỏi tôi kích hoạt và làm cái gì gì đó ...không biết bay giờ còn hoạt động trong OS hay không ..chỉ nhớ bac xuantho05 còn lai rai ..

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113

Bạn là sale rất good , nghe chê xe mình vẫn cầu thị từ tốn . Ko mua chứ ko ủng hộ bạn ngay

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113

Mình hay tia Mẻ lên mer nhìn nội thất nó thì gỗ , nhựa, da… nó mượt nó xịn mịn , còn VW thấy thế nào ấy , ko cảm giác sang tí nào . Mình xem lúc 2019 giờ có lẽ khác xịn mịn hơn ko chừng