Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Bởi thế mới nói CUV mà kêu Offroad tốt thì em cũng đến ạ. CX8 mới em chưa tìm hiểu nhưng nếu khắc phục được vụ cửa gió 3 hàng thì ok quá luôn rồi. Xe này đi gia đình đầm chắc, có điều hơi tốn xăng :oops:.
Mấy nick tập lái nâng bi nhưng thô thiển quá, em nghe sale nói cửa gió hàng 3 đưa lên trên và có cả chế độ chỉnh gió riêng, máy 2.5 cho con xe 1,8 tấn thì 10,6l cũng ko phải là vấn đề lớn.Tuy nhiên đổ xăng đầy bình cx8 là 2,5tr cũng xót tiền phết.Còn AwD của cx8 là dạng giả cầy ko phải toàn time nên em ko ham.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
k ngại hàn thì chắc là san , sò best rồi cơ mà em đã ngồi ké xe cơ quan đi ăn trưa chiếc San thì nói thật cái hàng ghế 3 gập xuống mà để đồ trong cốp còn để ngồi thì thôi Dẹp M* nó đi chật chội khó chịu không khác gì cái hàng ghế của Crv , tính ra ngồi thử thấy hàng ghế của Cx8 rộng nhất , rộng so với san sò thôi chứ còn thoải mái đi xa thì vẫn chưa đâu bác ạ. hàng ghế 3 mà muốn ngon phải mua SUV midsize hoặc cỡ lớn mới thoải mái nổi chứ mấy chiếc kể trên nó thuộc CUV nên mình k nên quá kì vọng vào hàng ghế cuối làm gì .
Lexus 600 pk bác?

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
E đang đi CX8 , nếu đổi e chỉ đổi Carnival thôi . Bác chủ chốt đc xe nào chưa ?

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Nói về đi du lịch thì tuần nào mình cũng đi. 4 người lớn, 5 trẻ. Xe mình chọn là everest được 3 năm. Hành lý làm 2 valy chất nóc xe. 1 valy bếp, than, cần câu, lều võng, ...
Hàng 3 mình hạ xuống cho 3 trẻ nằm, 2 trẻ ngồi trước với mẹ. Về chỗ ngồi, máy lạnh mình rất vừa lòng.
Xe chạy dầu nên chỉ phí ko cao. Đi du lịch dã ngoại đường gập ghềnh ổn. Ngày thường xách xe đi công việc cũng ko gì phiền.

Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Mấy nick tập lái nâng bi nhưng thô thiển quá, em nghe sale nói cửa gió hàng 3 đưa lên trên và có cả chế độ chỉnh gió riêng, máy 2.5 cho con xe 1,8 tấn thì 10,6l cũng ko phải là vấn đề lớn.Tuy nhiên đổ xăng đầy bình cx8 là 2,5tr cũng xót tiền phết.Còn AwD của cx8 là dạng giả cầy ko phải toàn time nên em ko ham.
Theo review thực tế khi cx-8 2022 ra mắt thì vẫn họng gió nằm dưới chân như cũ, không có thay đổi. Mình có xe mình nói thì nhiều bạn sẽ nói mình khen của mình, rồi thế này thế kia, nhưng mà nếu công tâm mà nói thì cx8 có nhiều cái hợp lý trong tầm giá. Với giá tiền đó, mục đích đô thị và đi chơi offroad nhẹ thì nó là một chiếc xe rất lành, êm ái, mình chạy thấy không hao xăng lắm (vì chạy ít khi thốc ga).

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
bác này đi y chang nhà em full 5-6 người lớn trẻ em fai 3 đứa, thật ra trẻ em nhà em lớp 2 cũng cao 1m55 nặng 50kg rồi, nên e cũng đang băn khoăn từ cx5- carnival đây bác. tầm giá đó chỉ có carnival bản luxury 8 chỗ hoặc cố tý carnival bản sig 7 chỗ. em thì tính mua bản luxury thôi chênh 200tr em độ gói an toàn có tầm 40-60tr là đủ xài rồi. con này bị mỗi bệnh chở nhiêu xệ đít nếu đi các cung hơi ổ gà ổ voi tý là nhọc. E cũng đang cho thêm 1 option là peugeot 5008 nhưng chưa ngôi thử nên đang tìm cơ hội test thử

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Tôi đang đi con CUV 5+2 bản 2.4 4WD nhưng khuyên bác chủ nếu thường xuyên đi xa gia đình thì dứt khoát phải chọn dòng MPV. Tầm giá này ngon nhất là Canival bao rộng rãi và êm ái, thích thương hiệu thì Innova bản V cũng ổn. CUV rất ồn gầm còn SUV thì lại chật so với tầm tiền <1,5 tỷ. Mấy loại xe này tôi đều đã ngồi ở hàng 2 đoạn đường >300km , cảm nhận vậy

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Pajero Sport all new bác , e chạy cả 2 chiếc Pạjero Sport xăng full 2 cầu đời 2016 và 2019 phải nói PSAN nó khác xa đời 2016 . Với gia đình bác cứ xăng mà chạy .

• Like
Reactions: tranhieult