Ăn Gì - Ở Đâu? Tư vấn quán ăn ở Quy Nhơn

Hạng B2
21/9/15
112
403
63
Tp Hồ Chí Minh
Hi các bác, Tuần sau nhà mình đi Quy Nhơn. Mà gia đình đông người thêm có con nít (8 lớn, 3 bé). Mình đi 3 ngày 2 đêm.
+ Chơi: Chắc ở trung tâm và đi tham quan vài địa điểm thôi. Đang thấy cái trung tâm khoa học QN ổn, mà chỉ đón khách đoàn ah. :(. Nếu mình tới đó mà có khách đoàn thì mình có thể vô chung được không. hoặc vô chỉ tham quan thì họ có cho không, không cần hướng dẫn.
+ Ăn uống: các bác cho hỏi nên ăn nhà hàng ở đâu do có con nít nữa. (Tối và trưa), có tên vài quán để lựa chọn thì càng tốt. Mình thì ở FLC City
+ đi lại thì taxi hay đặt grab/be/yyyyyy gì đó.
Các bác tư vấn giúp. Cảm ơn các bác.

View attachment 2759007*Ảnh minh họa
- Ngay phía sau FLC City là đường Nguyễn Thị Định, là nguyên dãy phố ẩm thực đêm luôn đó bác, ngồi lai rai tới sáng rồi đi tắm biển luôn cũng được. Còn ăn vặt bánh canh, bánh canh, ốc, nem nướng, chả, mực... thì bác cứ Ngô Văn Sở, Huyền Trân Công Chúa mà thẳng tiến.
- Ăn sáng thì mình ưu tiên Bún riêu cá Út Hạnh trên đường Nguyễn Tất Thành nối dài nghen.
- Đi chơi, nếu có đi chơi Kỳ Co thì nhất định phải đi bằng cano, đừng đi đường bộ nhe bác.

• Like
Reactions: vistahome
Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
ăn cơm thì cơm nhà 1989, cơm mậu, cơm hoàng long 2, còn lai rai vơi hải sản ra Đường Xuân diệu, dê bò ếch lẫu nướng thì Nguyễn Thị Định, còn nhiều nữa, khám phá bạn nhé

• Like
Quê vợ em ở Quy Nhơn, lần nào về em cũng ăn mấy món sau:
1. Bánh xèo tôm nhảy Gia Vỹ đường Diên Hồng
2. Bánh bèo 68 Võ Mười
3. Hải sản Tàu Hoa Hoa ở bến tàu
4. Gà chỉ Đường Sơn (chỗ này dân địa phương ăn nhiều, bác đừng nghe taxi)
5, Bánh hỏi lòng heo, bác hỏi thêm dân địa phương, món này nhà em toàn ra chợ mua về ăn.

Hạng B2
11/11/15
380
371
63
38
Quận 2 TP HCM
Đang tính vào comm ít mà mấy bác trên đã cung cấp đủ thông tin rồi, có 2 thông tin confirm đúng chính xác là Trung tâm Khám phá KH Quy Nhơn chỉ mở cửa tự do cho khách lẻ vào thứ 3, hôm trước mình đi t2 xin ghép đoàn nhưng không được nên phải lùi ngày về SG thêm 1 ngày để đi, thứ 2 là đi QN nên một lần ăn bánh hỏi cháo lòng

• Like
Hạng D
12/11/14
1.344
1.698
113
quy nhơn buổi tối sau 11-12h thì chả có quán nào, đi lòng vòng rồi cũng quay về cái quán nhậu tới sáng, chả có gì đặc biệt.do là tp mới pt vè du lịch nên người dân ở đây họ vẫn chưa chú trọng làm kinh tế đêm.

• Like
Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Hi các bác, Tuần sau nhà mình đi Quy Nhơn. Mà gia đình đông người thêm có con nít (8 lớn, 3 bé). Mình đi 3 ngày 2 đêm.
+ Chơi: Chắc ở trung tâm và đi tham quan vài địa điểm thôi. Đang thấy cái trung tâm khoa học QN ổn, mà chỉ đón khách đoàn ah. :(. Nếu mình tới đó mà có khách đoàn thì mình có thể vô chung được không. hoặc vô chỉ tham quan thì họ có cho không, không cần hướng dẫn.
+ Ăn uống: các bác cho hỏi nên ăn nhà hàng ở đâu do có con nít nữa. (Tối và trưa), có tên vài quán để lựa chọn thì càng tốt. Mình thì ở FLC City
+ đi lại thì taxi hay đặt grab/be/yyyyyy gì đó.
Các bác tư vấn giúp. Cảm ơn các bác.

View attachment 2759007*Ảnh minh họa
Trung tâm nghiên cứu khoa học QN có đón khách lẻ nha bác. tháng trước mình đi vào đúng 14h chiều thứ Ba mở cửa miễn phí nhé. Bác tra face của TT để biết thêm nhé

Attachments

Hạng B2
21/9/15
112
403
63
Tp Hồ Chí Minh
quy nhơn buổi tối sau 11-12h thì chả có quán nào, đi lòng vòng rồi cũng quay về cái quán nhậu tới sáng, chả có gì đặc biệt.do là tp mới pt vè du lịch nên người dân ở đây họ vẫn chưa chú trọng làm kinh tế đêm.
thật vậy bác, dân thành phố quê em ở đây ngủ sớm lắm, khoảng 10h tối là đóng cửa ngủ hết trơn rồi, giờ đó đi lòng vòng ngoài đường thì chủ yếu là mấy bà bán hột vịt lộn đêm khuya, còn không bác có thể ghé qua phố ẩm thực Nguyễn Thị Định, Nguyễn Trung Tín (con đường bên hông của KS FLC Sea Tower) để nhậu tới sáng. Em cũng hy vọng MerryLand Quy Nhơn sẽ sớm hoàn thiện và đưa vào sử dụng để có thêm địa điểm cho du khách ăn chơi về đêm :)

• Like
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Trung tâm nghiên cứu khoa học QN có đón khách lẻ nha bác. tháng trước mình đi vào đúng 14h chiều thứ Ba mở cửa miễn phí nhé. Bác tra face của TT để biết thêm nhé
cảm ơn bác, mình mới đi về rồi, vì đi ngày gần cuối tuần nên không ghé, với lại không có thời gian.