Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Bác nào biết chỗ may bạt xe tốt không chỉ em với!.
Xe em còn nguyên mui bạt, nhưng em gắn khung chống lật nên bạt origin "có vẻ" ko còn xài được nữa.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với.

Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Hộp số mới coi bộ hơi khó kiếm các bác nhỉ?. Em có hỏi chỗ Phó Đức Chính và Lý Nam Đế rồi, đều nói là ko có hộp số mới!

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
vb2003 nói:
Bác nào biết chỗ may bạt xe tốt không chỉ em với!.
Xe em còn nguyên mui bạt, nhưng em gắn khung chống lật nên bạt origin "có vẻ" ko còn xài được nữa.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với.
hay quá ta:có xe mới rồi ah ???
xe thế nào show ra đi cho bà con ném đá tảng nhé !

Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Hi anh,
Em quăng quá trời ở trang 23 đó!.
Máy móc thì em chưa dám đụng chạm gì mạnh cả, máy origin vẫn còn chạy ngon chỉ có điều bộ chia điện ko phải zin thôi. Điện thì vẫn 24V (nhưng ko phải máy phát zin).

Hiện thời đã làm khung chống lật, nên em mún hỏi anh em chỗ may mui bạt và giá cả, sau đó ko biết có tận dụng được gì lại từ cái mui bạt cũ của nó ko?.

Em đang bên Phil, Jeep chạy wá trời. Nhưng toàn là capo bầu cải tiến lại thành xe chở khách thôi; cái thùng nó kéo ra dài ngoằng, chở được cỡ 20 người... chắc phải là loại 6 máy rồi. Cũng có loại Jeep nhỏ hơn (ko phải loại jeep lùn); chế lại cũng để chở khách nhìn thấy ghê!!!.

Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Nhớ Jeep, nhớ quay quắt...
Thấy mấy chiếc Jeepney độ chế chạy đầy ở ngoài đường lại càng nhớ thêm. :mad:
@Đậu phụ ơi: qua Phil để học hỏi mấy bác bên này độ chế đi. Bảo đảm lúc đó jeepney của bác chở được hết cả nhà JFC sì gòn lun!!!

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
:)
vb2003 nói:
Nhớ Jeep, nhớ quay quắt...
Thấy mấy chiếc Jeepney độ chế chạy đầy ở ngoài đường lại càng nhớ thêm. :mad:
@Đậu phụ ơi: qua Phil để học hỏi mấy bác bên này độ chế đi. Bảo đảm lúc đó jeepney của bác chở được hết cả nhà JFC sì gòn lun!!!

Chụp vài tấm cho anh em xem đê bác
, em cũng tò mò xem jeepney nó như thế lào :D
Nhanh nhanh về còn rửa ráy xe cộ, để lâu quá bụi bặm dầy cả lớp rồi kìa

Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Cảm ơn bác kedu016 nhé.
Bác đang ở chỗ nào thế?. Em đang ở khu công nghiệp F.P.I.P ở Batangas.

bác rảnh thì thứ bẩy chủ nhật tới hú em. Em còn ở thêm hai tuần nữa mới về được.

Thấy mấy chú Jeepney này chạy dzữ quá, nhả khói tùm lum lun. Độ chế tá lả hết; định bụng bữa nào me ko có ai canh xe mở mui một chiếc lên coi thử họ láp máy gì mà xe khỏe thế... Nhưng nghĩ dzậy thôi, chứ ngu gì dám mở lên -> Chạy vào khu CN trốn, chắc họ cũng rượt tới tận nơi.

Thôi, chúc cả nhà khỏe, đầu tháng em về em tút lại em Jeep của em tí rùi sẽ rủ các bác lại rửa hen (ủa mà hum bữa em nhớ là em có hứa rửa, nhưng là sau 1000 năm Thăng Long " mừh!!!. hehehe...

SGN
Hạng B2
6/6/10
112
0
0
51
vb2003 nói:
Hộp số mới coi bộ hơi khó kiếm các bác nhỉ?. Em có hỏi chỗ Phó Đức Chính và Lý Nam Đế rồi, đều nói là ko có hộp số mới!

Anh gọi 0909.443.442
Đặt làm 1 cái hộp số chỉ sử dụng cái vỏ hộp số là hàng nghĩa địa đẹp.
Còn bộ ruột bên trong từ cái đầu cơ, nhông truyền, nhông số 1,2,3,4, đạn đũa, cốt, nhông đít, nhông tầng dưới ..... v.v. Đều là hàng mới nguyên hộp ráp vào.
Đều có mà, chỉ quan trọng là giá thành nếu như mình ráp xe để đi thì cũng ok mà  

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/6/09
54
0
0
Tp HCM
Tin mới, tin mới!,
chia sẻ cùng các bác:
Barem giá mới ban hành: Giá áp thuế trước bạ dành cho xe trước 1975 sẽ là minimum 40 chai nhé các bác. Các bác có khai 10 chai thì kệ nhé, sẽ bị áp nâng lên 40 là thấp nhất rùi. Từ đó suy ra giá thuế phải đóng thôi!

Em thì bị dính quả này rồi, ko trốn vào đâu được :(