Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Xe mình chỉ có thanh doc, chua có thanh ngang. Vậy có cách nào tránh việc để trực tiếp trên cửa sổ trời không (để trên khung baga)? để đồ trên nóc lưu thông có bị thổi phạt không? Mình tính lam chuyến đi xa với gia đình nên đang tìm phương án để đồ.
Nếu anh đã có thanh dọc loại hở thì không cần lắp thêm thanh ngang, anh cứ dùng thêm tấm thảm cao su chống trượt (bên em có bán luôn) để lót cho khỏi trầy cửa sổ trời là được. Để hàng trên nóc mà kích thước không vượt quá nóc xe, chiều cao không quá 50cm thì không bị phạt anh nhé.

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Nếu anh đã có thanh dọc loại hở thì không cần lắp thêm thanh ngang, anh cứ dùng thêm tấm thảm cao su chống trượt (bên em có bán luôn) để lót cho khỏi trầy cửa sổ trời là được. Để hàng trên nóc mà kích thước không vượt quá nóc xe, chiều cao không quá 50cm thì không bị phạt anh nhé.
Thanh dọc của mình ko phải loại hở, chỉ thấy có 1 vài chỗ (có nắp) chắc là để bắt thanh ngang. Mình muốn làm 1 khung (giá nóc), để lên đó xong mới để túi đó lên vậy có bi quá 50cm ko nhỉ?

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Thanh dọc của mình ko phải loại hở, chỉ thấy có 1 vài chỗ (có nắp) chắc là để bắt thanh ngang. Mình muốn làm 1 khung (giá nóc), để lên đó xong mới để túi đó lên vậy có bi quá 50cm ko nhỉ?
Thực ra không ai rảnh ngồi cầm thước đo đâu anh :D Anh cứ để cho nó gọn gàng là công an họ không làm khó đâu ạ.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Anh Có giá nóc thanh ngang dành cho loại thanh dọc chìm ko anh? dành cho Santafe 2019?

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Anh Có giá nóc thanh ngang dành cho loại thanh dọc chìm ko anh? dành cho Santafe 2019?
Dạ cái này anh ra tiệm nội thất kiếm thanh ngang phù hợp rồi kêu họ gắn vào cho là nhanh nhất đó anh, vì mỗi thanh dọc cần có thanh ngang phù hợp.

Tập Lái
1/6/22
0
1
2
28
carx.asia
Các bác xài đăng ký xài thử CarX (carx.asia) đi, mấy nay đang rộn ràng trên các báo lớn, giúp cho các anh em kinh doanh gara, phụ tùng, linh kiện về xe hoạt động hiệu quả, tăng doanh thu nhiều đó. E thấy khá là hay ho, em mới đăng ký tài khoản xong, free luôn.